దేవుడు ఒక వ్యక్తా లేదా ముగ్గురు వ్యక్తులా?

Translated to Telugu by Pastor John Moses

హీబ్రూ, గ్రీకు లేఖనాలు దేవుడు మా వ 0 తు పదాల వ్యక్తిలా ఒక "వ్యక్తి" అని ఎన్నడూ చెప్పడ 0 త్రిత్వవేత్తలు తరచూ వాదిస్తారు. అందువల్ల, దేవుని మూడు ముగ్గురు వ్యక్తులు అని ఏ గ్రంథమూ లేడని చెప్పినప్పటికీ, దేవుడు మూడు దైవిక వ్యక్తులుగా ఉంటాడని వారు నొక్కి చెప్పారు. ఇంకా, హీబ్రూ మరియు గ్రీకు భాషల్లోని ఖచ్చితమైన ఆంగ్ల భాషని అనువదించడంతో, "వ్యక్తి" అనే గ్రంథంలో దేవుని గురించి మాట్లాడటం లేదు కాబట్టి, బైబిల్ యొక్క మూల భాషలు మా ఆంగ్ల పదం "వ్యక్తి" అనే పదాన్ని సూచించేటప్పుడు ఖచ్చితమైన పదాన్ని ఉపయోగించవు ప్రజలు గాని. అందువల్ల, ఒక మనిషిగా ఒక మనిషిగా ఉనికిలో ఉన్న ఒకే వ్యక్తిగా దేవుడు ఉన్నాడని నమ్మడం సహేతుకంగా ఉంటుంది. బైబిల్ యొక్క అసలైన భాషలు నిజమైన వ్యక్తిని సూచించేటప్పుడు "వ్యక్తి" అనే పదాన్ని ఉపయోగించరు అయినప్పటికీ, బైబిలు హీబ్రూ మరియు గ్రీకు భాషల్లో అదే విధమైన పదాలను ఉపయోగించుకుంటుంది, అది ఆంగ్ల పదం వ్యక్తికి అదే ముఖ్యమైన అర్ధాన్ని కలిగి ఉంటుంది. సత్యాన్ని అనువది 0 చే 0 దుకు సరిగ్గా వేరుపర్చడానికి, హీబ్రూ, గ్రీకు భాష మాట్లాడే ప్రజలు మా వ్యక్తిని "వ్యక్తి" అని సూచి 0 చే ఒక వ్యక్తిని వర్ణి 0 చడానికి ఉపయోగి 0 చిన పదాలను మన 0 అడగాలి. ఈ ప్రశ్నకు సమాధాన 0 ఏమిట 0 టే, నిజంగా ఉంది. హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పండితులు హృదయ మరియు ఆత్మ కోసం హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు ఆంగ్ల పదం వ్యక్తి యొక్క అదే ముఖ్యమైన అర్ధం కలిగి గుర్తించారు. ఆసక్తికరంగా, "హృదయము" మరియు "ఆత్మ" లకు హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు సమానంగా దేవుని మరియు వ్యక్తిగత వ్యక్తుల కోసం ఉపయోగించబడతాయి. అందువల్ల, దేవుణ్ణి ఒకటి కంటే ఎక్కువ మంది అని త్రిత్వ వాద్యం చెప్పుకుంటుంది, ఎందుకంటే లేఖనాల్లోని వ్యక్తిని ఉపయోగించడం అనే పదం చాలా తప్పుదోవ పట్టిస్తుంది. బైబిల్ దేవుని లేదా ఒక వ్యక్తి మానవుడిని వివరించడానికి హిబ్రూ పదమైన " నెఫెష్ " (ఆంగ్లంలో "సోల్" అని అనువదించినప్పుడు), అది ఏమనగా ఏక ఆత్మగా వర్ణించబడుతున్న వ్యక్తి మరియు వ్యక్తిగత మానవుని గురించి మాట్లాడుతుంది. ఒక వ్యక్తి.హీబ్రూ పద 0 " నెఫెష్ " ను "ఆత్మ" గా లేదా "వ్యక్తి" గా అనువది 0 చవచ్చు. అ 0 దువల్ల, ప్రాచీన హెబ్రీయులు, గ్రీకులు దేవుని, మనుష్యులను వర్ణి 0 చడానికి మాటలు ఉపయోగి 0 చారు. , "" మనస్సు, "మరియు" ఆత్మ "అనే పదాలను ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే ప్రజలు సాధారణంగా" వ్యక్తి "అని పిలుస్తారు. ఆదికాండము 8:21, " యెహోవా అతనితో చెప్పాడు HEART ( లెబ్ = "హృదయం," ext. "అంతర్గత వ్యక్తి" ), "నేను మానవుని మూలంగా భూమిని శపించను, MAN'S HEART ( leb = "గుండె," ext. "అంతర్గత వ్యక్తి" ) అతని యవ్వనంలో చెడు ఉంది. "

జెనెసిస్ 2: 7 KJV, "మరియు యెహోవా దేవుడు భూమి యొక్క దుమ్ము యొక్క మనిషి ఏర్పాటు, మరియు జీవితం యొక్క శ్వాస తన నాసికా లోకి ఊపిరి; మరియు మనిషి ఒక దేశం అయ్యాడు ఆత్మ ( నెఫెష్ = "ఆత్మ, జీవనం, జీవితం, ఆత్మ, వ్యక్తి" - NAS కాంకర్డన్స్ ). "

ఆదికా 0 డము 8: 21 లో యెహోవా దేవుడు తనను తాను గురి 0 చి మాట్లాడాడు, అదే విధ 0 గా, "హృదయ 0" ఉ 0 డడ 0 మానవుడు, అదే ప్రేరణ గ్ర 0 థ 0 లోని వాక్య 0 లో ఒకే "హృదయ 0" లేదా "లోపలి వ్యక్తి" ఉ 0 దని గమని 0 చాడు. దేవుని 1 శామ్యూల్ 2:35 లో ఆయన తనకు ఒకే "హృదయం" మరియు స్వీయ పద్యం లో ఒక "సోల్" ఉందని పేర్కొన్నాడు.

"నేను అప్ నా కోసం ఒక నమ్మకమైన పూజారి, ఎవరు ఏమి ప్రకారం చేయకూడదు లేవనేత్తుతాము నా గుండె ( leb = "గుండె," ext. "అంతర్గత వ్యక్తి" ) మరియు నా ఆత్మ ( nephesh = "వ్యక్తి" ).

దేవుని యొక్క ఆత్మ ( మేనల్లుడు ) మరియు హృదయం ( లెబ్ ) కోసం అదే హీబ్రూ పదాలు కూడా మనిషి యొక్క ఆత్మ ( మేనల్లు ) మరియు హృదయం ( లేబ్ ) కోసం ఉపయోగించబడుతున్నాయని ఇక్కడ స్పష్టంగా చూడవచ్చు .

దేవుడు ఒక మానవుడు కాడు ( నంబర్స్ 23:19 "దేవుడు ఒక వ్యక్తి కాదు" ), చాలామంది నిజాయితీ గల క్రైస్తవులు దేవుడు "ఒక వ్యక్తి" అని పిలువబడరాదు అని నమ్ముతారు. అయినప్పటికీ, ఆంగ్ల పదం వ్యక్తికి "హృదయం " ( హెబ్రీ లెబ్ = "హృదయం" లేదా "అంతర్గత వ్యక్తి" -సాథాంగ్స్ - జనము 8: 1 సామ్ 2: 35 ) మరియు "ఆత్మ" ( హెబ్. " నెఫెష్ " మరియు గ్రీక్ " psuché " = "వ్యక్తి" (బైకర్ యొక్క ఎవాంజెలికల్ డిక్షనరీ ఆఫ్ బిబ్లికల్ థియాలజీ , వాల్టర్ A. ఎల్వెల్ చే ఎడిట్ చేయబడింది ) ).కూడా కింగ్ జేమ్స్ వెర్షన్ దేవుడు "వ్యక్తి" గా పిలుస్తాడు (హెబ్రీయులు 1: 3) వాచ్యంగా ఒక "పర్సన్" గా ఒకే "జీవుల ఎసెన్స్" అంటే బీయింగ్ దేవుని పదార్థ లేదా ఎసెన్స్ కోసం "రక్త ప్రసరణ లోపము వలన సిర రక్తం నిల్వయై ఆప్రాంతములో రక్తాథిక్యత కలుగుట " (హెబ్రీయులు ఎందుకంటే 1: 3 రాష్ట్రాలు కుమారుడు "ఆయన మహిమను ప్రకాశి 0 పజేయును ఎక్స్ప్రెస్ చిత్రం అతని వ్యక్తి. "యేసు ఒక వ్యక్తి వ్యక్తిగా మారిన తండ్రి తండ్రి అని సందర్భం రుజువు చేస్తుంది ). అదేవిధంగా, "దేవుడే ఒక వ్యక్తి" అని అనువదించబడిన బైబిల్ చెబుతుంది ( గలతీయులకు 3:20 ).

దేవుడు ఒక "మనసు", "ఒక హృదయం", "ఆత్మ" మరియు ఒక వ్యక్తి "ఆత్మ" కలిగి ఉన్నాడని మనకు చూపించడానికి ఉదాహరణలు లేఖనాల్లో ఉన్నాయి. వాస్తవానికి, అదే హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు మనస్సు, హృదయం, ఆత్మ మరియు ఆత్మ యొక్క మనస్సు, హృదయం, ఆత్మ మరియు ఆత్మ వంటి ఆత్మ కోసం దేవుని కొరకు ఉపయోగిస్తారు.

దేవుడు జెరెలో చెప్పాడు. 32:35, "... అది నా MY ఎంటర్ చేసింది MIND ( లెబ్ = "హృదయం," ext "by inner person", Strong's ) వారు యూదులను పాపం చేయటానికి, ఈ అసహ్యకరమైనదిగా చేయాలని. "

ఆదికాండము 8:21, "యెహోవా చెప్పాడు ఆయన లో HEART ( " స్ట్రాంగ్స్ " ప్రకారం, లెబ్ = "హృదయం," ext. "అంతర్గత వ్యక్తి" ), "నేను మానవుని కారణంగా మళ్ళీ భూమిని శపించను, MAN'S HEART ( లెబ్ = "హృదయం," ext "by inner person", Strong's ) తన యువత నుండి దుష్టుడు. "

ఒకే మానవ వ్యక్తి ఒక వ్యక్తి అని పిలువబడుతున్నందున, అతను అదృశ్యమైన ఆధ్యాత్మిక హృదయం ఉన్నందున దేవుడు అదృశ్య ఆధ్యాత్మిక హృదయముతో తనను గురించి మాట్లాడాడు. కాబట్టి, మనిషి యొక్క గుండె మరియు దేవుని గుండె ఒక వ్యక్తి యొక్క ఒకే ఆత్మ మరియు దేవుని ఒకే ఆత్మ మాట్లాడుతుంది .

యోహాను 4:24 (KJV), "దేవుడు ఒక ఆత్మ ( న్యుమా ): మరియు ఆ ఆరాధన హిమ్ ( ఒకే ఆత్మ వ్యక్తి ) ఆత్మ మరియు నిజం లో అతనిని పూజించే ఉండాలి. "

యాకోబు 2:26 (NASB), "శరీరం లేకుండానే ఆత్మ ( న్యుమా ) చనిపోయినది, కాబట్టి పని లేకుండా విశ్వాసం చనిపోయింది. "

దేవుని యొక్క "ఆత్మ" కు సంబంధించిన గ్రీకు పదం ఒక వ్యక్తి యొక్క "ఆత్మ" కు అదే గ్రీక్ పదం అని గమనించండి. ఇది దేవుని స్పిరిట్ రెండు ఇతర ప్రత్యేక దేవుని వ్యక్తుల నుండి వేరుగా ఒక మూడవ దేవుడు వ్యక్తి అని నమ్మే అర్ధం కాదు. మూడు వేర్వేరు దేవుల్లో రెండు మందికి ప్రత్యేకమైన వ్యక్తులను మిగిలి ఉండగా వారి స్వంత ప్రత్యేకమైన హృదయాలు లేదా స్పిరిట్లను ఎలా కలిగి లేరు? ఒక వ్యక్తి అనే వ్యక్తికి పిలవబడాలంటే తనకు ఒక ప్రత్యేకమైన హృదయం లేదా ఆత్మ ఉండాలి. అందువల్ల, దేవుడు ఒకే ఆత్మగా ఉన్నాడని ధృవీకరించటానికి పూర్తిగా హాస్యాస్పదంగా ఉంటోంది, ఆరోపణలైన దైవిక వ్యక్తులు ఇద్దరూ తమ స్వంత వ్యక్తి స్పిరిట్స్ లేవు.

దేవుడు లేవీయకా 0 డము 26: 30 లో ఇలా అన్నాడు: "నేను మీ ఉన్నత స్థలాలను నాశన 0 చేస్తాను, మీ విగ్రహాలను నరికివేసి, మీ మృతదేహాలను మీ విగ్రహాలపై వేసుకుని, MY ఆత్మ ( నెఫెష్ = "ఆత్మ, జీవనం, జీవనం, ఆత్మ, వ్యక్తి" - NAS కాంకర్డన్స్ ) మీరు అసహాయపడుతారు. "

"మరియు యెహోవా దేవుడు భూమి యొక్క దుమ్ము యొక్క మనిషి ఏర్పాటు, మరియు జీవితం యొక్క శ్వాస తన నాసికా లోకి ఊపిరి; మరియు మనిషి ఒక దేశం అయ్యాడు ఆత్మ ( nephesh = "ఒక ఆత్మ, జీవించడం, జీవితం, స్వీయ, వ్యక్తి" - NAS కోంకార్డన్స్ ). "జెనెసిస్ 2: 7 KJV

"అప్పుడు యెహోవా దేవుడు నేల ధూళి నుండి మనుష్యుని ఏర్పాటు చేశాడు మరియు తన నాసికా కదలికల జీవితంలో శ్వాసను, మరియు మనిషి ఒక దేశం అయ్యాడు ఉండటం ( నెఫెష్ = "ఆత్మ, జీవనం, జీవనం, ఆత్మ, వ్యక్తి" - NAS కాన్కార్డన్స్ ). "జెనెసిస్ 2: 7 NIV

"అప్పుడు దేవుడైన యెహోవా మనుష్యుని నేల ధూళిని కలుగజేసెను. అతను మనిషి యొక్క నాసికా రంధ్రాలలో జీవన శ్వాస పీల్చుకున్నాడు, మరియు మనిషి ఒక దేశం అయ్యాడు వ్యక్తి ( నెఫెష్ = "ఆత్మ, జీవనం, జీవనం, ఆత్మ, వ్యక్తి" - NAS కోంకార్డన్స్ ). "జెనెసిస్ 2: 7 NLT

ఇక్కడ ఉన్న "ఆత్మ" అనే పదానికి హీబ్రూ పదమైన "ఆత్మ" అనే పదాన్ని మనకు ఆంగ్ల పదం "మనిషి" అనే పదానికి సమానమైన ప్రాముఖ్యమైన అర్ధాన్ని కలిగి ఉంది. ఇది ట్రినిటేరియన్ పండితులచే కూడా బ్యాకప్ చేయబడిన ఒక లేఖన వాస్తవం. బేకర్ యొక్క ఎవాంజెలికల్ డిక్షనరీ ఆఫ్ బిబ్లికల్ థియాలజీ ప్రకారం, "ఆత్మ" అనే పదానికి హీబ్రూ పదం అంటే "వ్యక్తి" ("బహువచనంలో ఇది పలువురు వ్యక్తులను సూచిస్తుంది"), "స్వీయ", "నేను" లేదా " నాకు. "

"తరచుగా పాత నిబంధనలో nephes [ v , p, n ] వ్యక్తిని సూచిస్తుంది (లేవీ 17:10; 23:30). దాని బహువచనంలో ఇది పలువురు వ్యక్తులను సూచిస్తుంది అబ్రాహాము పార్టీ (జనము 12: 5), యూదాలో మిగిలి ఉన్న మిగిలినవారు (జెర. 43: 6), మరియు లేయా సంతతి (జనము 46:15) ... తరచుగా nephes [ v, p, n ] వ్యక్తిగత లేదా పరావర్తక సర్వనామం యొక్క స్థానానికి పడుతుంది (కీర్తన 54: 4; సామెతలు 18: 7). నామమాత్రపు నామవాచకం నుండి అడ్డొమినల్ వరకు ఈ కదలిక ఖచ్చితమైన సరిహద్దు లేకుండానే ఉంది. రివైజ్డ్ స్టాండర్డ్ వర్షన్ కింగ్ జేమ్స్ వర్షన్ "ఆత్మ" గా అనువదించబడిన పదాలతో [ nepes [ v, p, n ] పై ఉన్న అవగాహనను ప్రతిబింబిస్తుంది. "ఉండటం," "ఒకటి," "స్వీయ," "నేను / నాకు." (బైబిల్థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు, ఆత్మ యొక్క నిర్వచనం, వాల్టర్ A. Elwell పరంగా కింద)

లూథరన్ పండితుడైన గుస్టావ్ ఫ్రైడ్రిచ్ ఓహ్లేర్ , ఆత్మ కోసం హీబ్రూ పదంగా "మొత్తం వ్యక్తి" అని అర్థం.

"... naphshi (" నా ఆత్మ "), naphshekha (" నీ ఆత్మ ") లాటిన్ egomet, tu అతడు తెలపబడ్డాయి ఉండవచ్చు; కానీ ruchi ("నా ఆత్మ"), ruchakha ("నీ ఆత్మ") - మొత్తం వ్యక్తి కోసం ఆత్మ నిలబడి , జెనెసిస్ 12: 5 లో; 17:14; యెహెజ్కేలు 18: 4, మొదలైనవి. "( ఓహ్లెర్ , ఓల్డ్ టెస్టామెంట్ థియాలజీ, నేను, 217)

బేకర్ యొక్క ఎవాంజెలికల్ డిక్షనరీ ఆఫ్ బిబ్లికల్ థియాలజీ ప్రకారం, "ఆత్మ" కోసం హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు రెండూ కూడా "వ్యక్తి."

"మరియు యెహోవా దేవుడు భూమి యొక్క దుమ్ము యొక్క మనిషి ఏర్పాటు, మరియు జీవితం యొక్క శ్వాస తన నాసికా లోకి ఊపిరి; మరియు మనిషి ఒక దేశం ఆత్మ మారింది ( nephesh = "ఒక ఆత్మ, జీవిస్తున్న, జీవితం, స్వీయ, వ్యక్తి" - NAS Concordance). "జెనెసిస్ 2: 7 KJV

"అప్పుడు యెహోవా దేవుడు భూమి యొక్క దుమ్ము నుండి మనిషి ఏర్పాటు మరియు జీవితం యొక్క శ్వాస తన నాసికా శ్వాస లోకి శ్వాస, మరియు మనిషి ఒక జీవి మారింది ( nephesh =" ఆత్మ, జీవిస్తున్న, జీవితం, స్వీయ, వ్యక్తి "- NAS Concordance ). "జెనెసిస్ 2: 7 NIV

"అప్పుడు దేవుడైన యెహోవా మనుష్యుని నేల ధూళిని కలుగజేసెను. అతను మనిషి యొక్క నాసికా లోకి జీవిత శ్వాస పీల్చుకొని, మరియు మనిషి ఒక దేశం వ్యక్తి ( Nepht = "ఒక ఆత్మ, జీవి, జీవితం, స్వీయ, వ్యక్తి" - NAS Concordance) మారింది. "జెనెసిస్ 2: 7 NLT

ఇక్కడ ఉన్న "ఆత్మ" అనే పదానికి హీబ్రూ పదమైన "ఆత్మ" అనే పదాన్ని మనకు ఆంగ్ల పదం "మనిషి" అనే పదానికి సమానమైన ప్రాముఖ్యమైన అర్ధాన్ని కలిగి ఉంది. ఇది ట్రినిటేరియన్ పండితులచే కూడా బ్యాకప్ చేయబడిన ఒక లేఖన వాస్తవం. బేకర్ యొక్క ఎవాంజెలికల్ డిక్షనరీ ఆఫ్ బిబ్లికల్ థియాలజీ ప్రకారం, "ఆత్మ" అనే పదానికి హీబ్రూ పదం అంటే "వ్యక్తి" ("బహువచనంలో ఇది పలువురు వ్యక్తులను సూచిస్తుంది"), "స్వీయ", "నేను" లేదా " నాకు. "

"తరచూ పాత నిబంధన నేఫెస్ లో [ v , p, n ] వ్యక్తిని సూచిస్తుంది (లెవ్ 17:10; 23:30). దాని బహువచనంలో అబ్రాహాము పార్టీ (జనము 12: 5), యూదాలో మిగిలిపోయిన శేషము (జెర. 43: 6) మరియు లేయా సంతతి ( జనము 46:15) వంటి వ్యక్తులని సూచిస్తుంది ( జనము 46:15) ... తరచుగా నెప్పెస్ [ v, p, n ] వ్యక్తిగత లేదా పరావర్తక సర్వనామం యొక్క స్థానానికి పడుతుంది (కీర్తన 54: 4, సామెతలు 18: 7). నామమాత్రపు నామవాచకం నుండి అడ్డొమినల్ వరకు ఈ కదలిక ఖచ్చితమైన సరిహద్దు లేకుండానే ఉంది. "జేమ్స్ వర్షన్" ఆత్మ "ను" ఉండటం, "" ఒకటి, "" స్వీయ, "" నేను / నాకు. "అని అనువదించడం ద్వారా పునఃపరిశీలమైన ప్రామాణిక సంస్కరణ నెఫెస్ [ v, p, n ] పై ఉన్న అవగాహనను ప్రతిబింబిస్తుంది . (బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు, ఆత్మ యొక్క నిర్వచనం, వాల్టర్ A. Elwell పరంగా కింద)

లూథరన్ పండితుడైన గుస్టావ్ ఫ్రైడ్రిచ్ ఓహ్లేర్ , ఆత్మ కోసం హీబ్రూ పదంగా "మొత్తం వ్యక్తి" అని అర్థం.

"... naphshi (" నా ఆత్మ "), naphshekha (" నీ ఆత్మ ") లాటిన్ egomet, tu అతడు తెలపబడ్డాయి ఉండవచ్చు; కానీ ruchi ("నా ఆత్మ"), ruchakha ("నీ ఆత్మ") - మొత్తం వ్యక్తి కోసం ఆత్మ నిలబడి, జెనెసిస్ 12: 5 లో; 17:14; యెహెజ్కేలు 18: 4, మొదలైనవి. "( ఓహ్లెర్ , ఓల్డ్ టెస్టామెంట్ థియాలజీ, నేను, 217)

బేకర్ యొక్క ఎవాంజెలికల్ డిక్షనరీ ఆఫ్ బిబ్లికల్ థియాలజీ ప్రకారం, "ఆత్మ" కోసం హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు రెండూ కూడా "వ్యక్తి."

" Psuché , దాని పాత నిబంధన కౌంటర్ వంటి, సూచిస్తుంది వ్యక్తి (అపోస్తలుల కార్యములు 2:41; 27:37). ఇది కూడా రిఫ్లెక్సివ్ సర్వనాశని నియమించేదిగా పనిచేస్తుంది స్వీయ (; 2 కొరి "నా సాక్షిగా" 1:23; లూకా 12:19 "నేను నాకు సే చేస్తాము""మా జీవితాలను భాగస్వామ్యం" 1 థెస్స 2:. 8.) "(బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు పరంగా.. వాల్టర్ ఎ. ఎల్వెల్ )

"ఆత్మ" కు ఉన్న హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు మన "ఆంగ్ల పదం" వ్యక్తి "లేదా" స్వీయ "యొక్క అదే ముఖ్యమైన అర్ధాన్ని కలిగి ఉన్నందున, సర్వోన్నత దేవుడు ఒకే వ్యక్తి" ఆత్మ "ఉనికిని కలిగి ఉన్న ఒక దైవిక వ్యక్తిగా ఉండాలి. ఇది యెహోవా కూడా దైవ పేరు తప్పనిసరిగా అర్థం గమనించండి ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది, "స్వయం ఉనికిలో వన్" (బ్రౌన్-డ్రైవర్-బ్రిగ్స్ వంటి యెహోవా నిర్వచిస్తుంది, "... ఎవరు ఒకటి: సంపూర్ణ IE మరియు మార్చలేని ఒకటి , Ri ; ఇప్పటికే , ఎప్పుడూ నివసిస్తున్న, వంటి స్వీయ-స్థిరమైన ... " ). "మూడు స్వభావ ప్రజలు" గా ఉనికిలో ఉన్న సమయంలో "ఉన్నతమైన స్వతంత్రుడు" అని ఎన్నో ఉన్నత దేవుడెవ్వరూ స్వయంగా పిలిచారు. దేవుడు నిజంగా మూడు అసమానమైన నిజమైన దేవుడుగా ఉంటాడు, అప్పుడు దేవుడు తన ప్రజలను కేవలం తనను తాను పిలిచే ఒక వ్యక్తిని మాత్రమే తప్పుదారి పట్టించాడు వన్. "

హేబ్రిక్ బైబిల్ దేవుని ఆత్మను ఒక ఆత్మ వ్యక్తిగా చెబుతాడు

1 సమూయేలు 2:35 యెహోవా దేవుడు చెప్పాడు, "నేను ఒక విశ్వాసపాత్రమైన పూజారి, నా గుండె లో ఉంది మరియు నా ఆత్మ [MY PERSON] దాని ప్రకారం చేయకూడదు వచ్చేలా అప్ లేవనేత్తుతాము. కీర్తన 11: 5, "యెహోవా నీతిమ 0 తులను, దుష్టులను పరీక్షిస్తాడు, ఆయన ఆత్మ ఆయనను ద్వేషిస్తు 0 ది." సామెతలు 6:16, "ఈ ఆరు పనులను యెహోవా ద్వేషిస్తాడు, ఏడు అతని ఆత్మ [అతని వ్యక్తి] కు అసహ్యకరమైన వ్యక్తి." యెషయా 1:14, "మీ కొత్త చంద్రులు, మీ షెడ్యూల్ చేసిన విందులు నా ఆత్మ [నా వ్యక్తి] ద్వేషిస్తారు." యిర్మీయా 6: 8, "యెరూషలేమా, హెచ్చరించండి, నీవు నా ఆత్మ [నా వ్యక్తి] నీ నుండి దూరమగును." యిర్మీయా 15: 1, "మోషే, సమూయేలు నా ముందు నిలబడినారు, నా ఆత్మ [నా వ్యక్తి] ఈ ప్రజలతో ఉండడు." యెహెజ్కేలు 32:18, "... నా శ్వాస [పురుషాంగం] ఆమె నుండి దూరంగా పోయింది. అమోస్ 6: 8, "లార్డ్ యెహోవా తన స్వంత ఆత్మ [అతని సొంత వ్యక్తి] ద్వారా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు."

యెహోవా దేవుడు ఎప్పుడు చెప్పడు "నా ఆత్మలు", లేదా "దేవుడు తన ఆత్మలు" అని చెప్పడం ద్వారా లేఖనాల్లో ప్రస్తావించలేదు. బైబిల్ అంతటా ఇది ఎల్లప్పుడూ "నా ఆత్మ" లేదా "అతని ఆత్మ"! అందువలన, మన పరలోక తండ్రిగా మా దేవుడైన యెహోవా తప్పనిసరిగా తన దైవత్వంతో ఒక దైవిక వ్యక్తిగా ఉండాలి! ఈ సందర్భంలో ఏక తేలితే (బట్టి హిబ్రూ మరియు గ్రీక్ పండితులు తరచూ ఒక "వ్యక్తి" గా గ్రీకు హీబ్రూ లో "ఆత్మ" మరియు పదం "విశ్వములో" "ఆత్మ" లేదా "వ్యక్తులు" అనే పదం "nephesh"అనువాదం చేశారు ఎందుకు వ్యక్తి లేదా వ్యక్తుల బహుత్వము).

గ్రీకు దేశస్థులు "ఆత్మ" మరియు "వ్యక్తి" గా అనువదించబడిన సైశువును కలిగి ఉన్నారు

"కాబట్టి ఆయన వాక్యము పొందినవారు బాప్తిస్మము పొ 0 దిరి; మరియు అక్కడ ఆ రోజు సుమారు మూడువేల చేర్చబడ్డాయి ఆత్మలు ( కీషు ) . "అపోస్తలులు 2:41 NASB

"... గతంలో, నోవహు దినములలో దేవుని సహనము వేచిచూసినప్పుడు, వారు ఓడించక పోయినందున మందసము సిద్ధపడి యుండినప్పుడు, ఎనిమిది మంది ( కీచు ) , నీటి ద్వారా సురక్షితంగా తెచ్చారు. "1 పేతురు 3:20, ESV

"దేవుడు నోవహు దినములలో ఓర్పుగా నిర్మించినప్పుడు, దీర్ఘకాలం క్రితం అవిధేయత చూపించిన వారు . ఓడలో కొంతమంది, కేవలం ఎనిమిది మనుష్యులు ( కీషు ) , నీటి ద్వారా రక్షించబడ్డారు. "1 పేతురు 3:20, BSB

"... ఎవరైతే అవిధేయులైనవారు, నోవహు దినములలో దేవుని సహనమును వేచిచూసినప్పుడు, మందసము నిర్మాణములో, కొన్ని, ఎనిమిది మంది ( కీచు ) , నీటి ద్వారా సురక్షితంగా తీసుకువెళ్లారు. "1 పేతురు 1:20, NASB

Psuché అనే పదానికి అర్ధం "వ్యక్తులు" మా ఆంగ్ల పదం యొక్క అదే ముఖ్యమైన అర్ధాన్ని కలిగి ఉండకపోతే గ్రీక్ పండితులు మానవ "ఆత్మలు" మరియు మానవ "వ్యక్తులు" అనే గ్రీకు పదాన్ని ఎందుకు అనువదించారు ? NAS కంకార్డన్స్ psucé నునిర్వచిస్తుంది (' పాసో-ఖే ' అని ఉచ్ఛరిస్తారు ) " గుండె , హృదయపూర్వకంగా, జీవితం , జీవితాలు, మనస్సు, మనస్సు, వ్యక్తి , వ్యక్తులు, ఆత్మ , ఆత్మలు. "

బలమైన కంకార్డన్స్ psuché (' psoo-khay ' అని ఉచ్ఛరిస్తారు ) అని నిర్వచించింది , "(a) ముఖ్యమైన శ్వాస, శ్వాస జీవితం , (బి) మానవ ఆత్మ , (సి) ప్రేమ మరియు స్థానం యొక్క ఆత్మ వంటి ఆత్మ, (d) స్వీయ , (ఇ) మానవుడు వ్యక్తి , ఒక వ్యక్తి . "కాబట్టి," psuché "పదం వ్యక్తి కోసం మా ఆంగ్ల పదం యొక్క అదే ముఖ్యమైన అర్ధం కలిగి ఎటువంటి సందేహం ఉంటుంది .

జస్ట్ గ్రీకు పదం పిట్స్చ్ ఇన్ ఏన్ హుమన్ పర్సన్, సో ఓ పిచెచ్ ఇన్ ది సింగ్యులర్ మిన్ ఏన్ పర్సన్ ఫర్ అల్ గార్టీ

మత్తయి 12:18, "ఇదిగో, నేను ఏర్పరచుకొనిన నా సేవకుడు, నా ప్రియమైన మనుష్యుడు నా మనుష్యుడు నాలో ప్రియమైనవాడు." హెబ్రీయులు 10:38, "అయితే నా నీతిమంతుడు విశ్వాసముతో నివసించును, అతడు నలిగినయెడల నా ఆత్మ నన్ను ప్రేమించుచున్నది అతనిని గుర్తించాను. "

ఆత్మ కోసం హీబ్రూ మరియు గ్రీకు పదాలు మా ఆంగ్ల పదం "వ్యక్తి." అదే ప్రాథమిక అర్ధం కలిగి లేవు ఎటువంటి సందేహం ఉంటుంది. దేవుని దైవిక వ్యక్తి హీబ్రూ మరియు గ్రీకు లేఖనాల్లో. దేవుని యొక్క దైవిక ఆత్మ (మానవుడు), "ఆయన మహిమ యొక్క ప్రకాశం మరియు అతని వ్యక్తి యొక్క ఎక్స్ప్రెస్ ఇమేజ్" ( హెబ్రీ 1: 3 - తండ్రి యొక్క వ్యక్తి ) యొక్క అదృశ్య దేవుడికి కనిపించే ప్రతిరూపంగా, పూర్తిగా పూర్తి మనిషి వ్యక్తిగా. దేవునికి "ఆత్మలు" లేదా "వ్యక్తుల" అనే బహుత్వము ఉందని చూపించడానికి త్రిమూర్తివాద వేదాంతము ఒక్క లిపిని ఇవ్వలేక పోయినందున, దేవుడు ఒక దేవుడు మాత్రమే దేవుడే అని తప్పకుండా ముగించాలి. స్క్రిప్చర్స్ దేవుడు ఎప్పుడూ ఒక మైండ్ కాన్సియస్నెస్ కంటే ఎక్కువ, ఒక హృదయ స్పృహ కంటే ఎక్కువ, ఒకటి కంటే ఆత్మ స్పృహ కంటే ఎక్కువ, ఒక సోల్ కాన్సియస్నెస్ కంటే ఎక్కువ, లేదా ఒక వ్యక్తిగత నేనే కాన్సియస్నెస్ కంటే ఎక్కువ తనను గురించి మాట్లాడారు ఎప్పుడూ.

తన సొంత విభిన్నమైన హృదయం, మనస్సు మరియు ఆత్మ లేకుండానే ప్రతి ఒక్కరికి భిన్నమైన త్రిమూర్తి ప్రతి ఒక్కరికి ఒక విశిష్టమైన వ్యక్తి అని ఎలా చెప్పవచ్చు? దేవునికి ఒకే ఒక్క హృదయం, మనస్సు, మరియు ఆత్మ వంటి ఒకే వ్యక్తి గుండె, మనస్సు, ఆత్మ వంటివి ఉన్నాయని లేఖనాలు చెబుతున్నాయి. కాబట్టి, త్రిమూర్తి తత్వవేత్తలు పేర్కొన్నట్లుగా దేవుడు మూడు విభిన్నమైన వ్యక్తులను కాదు.

బైబిల్ స్పష్టంగా లేదు అని బోధిస్తుంది మాత్రమే ఒక వ్యక్తిగత దేవుడు స్వయంగా ఒక నేను, ఒకదాని నా కాల్స్, మరియు ఎవరు. బైబిల్లో పద్యం ఏదీ లేదని నేను మూడు వ్యక్తులని, మూడు వ్యక్తులని, లేదా నన్ను ముగ్గురు వ్యక్తులు అని చెప్పుచున్నాను.

నిర్గమకా 0 డము 3:14, "దేవుడు మోషేతో ఇలా అన్నాడు," నేను ఎ 0 త AM అన్నాను "; అతడు, "ఇశ్రాయేలు ప్రజలతో ఇలా అంటున్నావు: ' నేను ఉన్నాను నన్ను మీయొద్దకు పంపెను. '"

యెషయా 43:10 "మీరు తెలుసు మరియు నా నమ్మకం మరియు అర్థం చేసుకోవచ్చు నేను అతను. "

బైబిలు ఎన్నడూ చెప్పలేదు కాబట్టి, "మనము ఆయనవి," "నేను నేనే" లేదా "నేను మూడువాడను", మా పరలోకపు తండ్రి ఒక్క వ్యక్తిగా లేదా ఏకైక వ్యక్తిగా మాత్రమే "ఒంటరిగా" మరియు " అతడు "( యెషయా 44:24, యెషయా 64: 8, మలా 2:10 ).అందుకే దేవుడు ఒక వ్యక్తి ఒక మనిషిగా ఉన్నట్లుగా, దైవిక వ్యక్తిగా ఎప్పుడూ దేవుని వాక్యము గురించి మాట్లాడాడు. ఒక దైవిక హృదయం, ఒక దైవిక మైండ్, ఒక దైవిక ఆత్మ, మరియు ఒక దైవిక ఆత్మ కలిగి దేవుడి గురించి పదేపదే దేవుని గురించి మాట్లాడటం కోసం మానవుడు ఒకే మానవ హృదయం, ఒక మానవ మనసు, ఒక మానవ ఆత్మ మరియు ఒక మానవ ఆత్మ కలిగి ఉంటాడు. అందువల్ల దేవుడు ఒకే మనిషిగా ఉండాలి, ప్రతి మానవ వ్యక్తి ఒక మానవ వ్యక్తి.

అతను ఒక దైవిక వ్యక్తి కంటే ఎక్కువ అని బైబిలు దేవుడు ఎప్పుడూ చెప్పలేదు. అయితే, త్రిత్వవేత్తలు, దేవుడు ఒకడు మూడు వేర్వేరు దైవ జీవులుగా ఉన్నాడని ఊహిస్తూ వాదిస్తారు. త్రిమూర్తివాద వేదాంతులు మరియు వేదాంతాచారులు దేవుడిగా ఉన్నట్లయితే మూడుగా ఉన్న దైవ "మనుష్యులు" గా ఉనికిలో ఉన్నట్లుగా ఉన్నట్లుగా "ఉండటం" మరియు "వ్యక్తి" అనే పదాల మధ్య వ్యత్యాసాన్ని చూపించడానికి ఇష్టపడతారు. అయినప్పటికీ, "ఉండటం" అనే పదానికి అర్థం ఒక "వ్యక్తి" గా మరియు "వ్యక్తి" అనే పదం తప్పనిసరిగా అదే విధంగా "ఉండటం" అని అర్థం.

మెర్రియం వెబ్స్టర్ ఈ పదాన్ని నిర్వచిస్తుంది ఎంతో "ఒక జీవి; ముఖ్యంగా : ఒక వ్యక్తి . "

మెర్రియం వెబ్స్టర్ ఈ పదాన్ని నిర్వచిస్తుంది PERSON " ఒక మానవుడు : ఒక వ్యక్తి."

ఒక వ్యక్తి మానవ వ్యక్తి ఒక వ్యక్తి మానవుడు మరియు ఒక వ్యక్తి మానవుడు ఒక వ్యక్తి మానవ వ్యక్తి. "జీవించి ఉన్న వ్యక్తి ... వ్యక్తి" మరియు వ్యక్తి "మానవుడు" అనే అర్థం వచ్చేటప్పుడు దేవుడు ఒకే వ్యక్తిగా ఉంటాడు మరియు అదే సమయంలో మూడు వ్యక్తులు ఎలా ఉంటారు? అటువంటి ట్రినిటారియన్ మంబో జంబో అహేతుకత మాత్రమే కాదు - అది నిజమైన అర్థాన్ని విరుద్ధం చేస్తుంది. భూమ్మీద అన్ని సూత్రప్రాయ భాషల్లోని వ్యక్తి.

దేవుడు ఒక వ్యక్తి అని బైబిలు చెబుతోంది

కొ 0 దరు గ్రీకు విద్వా 0 సులు, "ఒక వ్యక్తి" అని దేవుడు ఒక వ్యక్తి అని గలిటియస్ 3:20 లో ఉపయోగి 0 చబడిన మూల గ్రీకు మూల 0 నిరూపిస్తో 0 ది. RG బ్రాచెర్ గాల్ 3:20 అని అనువదించాడు, "దేవుడు ఒక వ్యక్తి," "ఇప్పుడు ఒక వ్యక్తికి ఒక వ్యక్తి అవసరం లేదు, మరియు దేవుడు ఒక వ్యక్తి. "

గ్రీకు కొత్త నిబంధన యొక్క వూస్ట్స్ వర్డ్ పిక్చర్స్ గాల్ 3:20 గా దేవుడు "ఒక్క వ్యక్తి" అని అనువదించాడు, ఇప్పుడు ఒక మధ్యవర్తి ఒక వ్యక్తి యొక్క ఆసక్తిని సూచిస్తుంది, కానీ దేవుడు ఒక వ్యక్తి. "

ది ఆమ్ప్లిఫైడ్ బైబిల్ గాలన్యులకు 3:20 దేవుడు "ఒక వ్యక్తి," "ఇప్పుడు మధ్యలో మరియు మధ్యస్థ మధ్యవర్తికి ఒకటి కంటే ఎక్కువ పార్టీలని సూచిస్తుంది. కేవలం ఒక్క వ్యక్తితో ఇంకా మధ్యవర్తి ఉండదు దేవుడు ఒక వ్యక్తి. "

గ్రీకు శాస్త్రజ్ఞులు గాలటీయులకు 3: 20 లోని గ్రీకు మూలపాఠాన్ని రుజువు చేసినట్లుగా, దేవుడు కేవలం ఒక దైవిక వ్యక్తి మాత్రమేనని, దేవుడిని పవిత్రమైనదిగా భావించే త్రిమూర్తివాద భావన సరైనది కాదని మేము గుర్తించాలి.

దేవుడు మన హృదయంతో ఒక హృదయం మాత్రమే ఉన్నాడు

ఆదికాండము 17:17 "అప్పుడు అబ్రాహాము తన ముఖం మీద పడి, లాఫ్డ్ అయ్యాడు HEART (హెబ్రీ. Leb = "గుండె" లేదా "అంతర్గత వ్యక్తి"), ఒక బాల తనయొద్దకు జన్మించిన ఉంటుంది నూరు సంవత్సరాల వయస్సు అని? "

ఆదికాండము 27:41 తన HEART (హెబ్రీ. Leb = "గుండె" లేదా "లోపలి వ్యక్తి") ... "

ఆదికాండము 8:21 "మరియు YAHWEH ఒక తీపి వాసన smelled; మరియు YAHWEH అతని అన్నారు HEART (హెబ్రీ. Leb = "గుండె" లేదా "అంతర్గత వ్యక్తి"), నేను మరల మానవుని కొరకు భూమిని మళ్ళీ శపింపడు; యొక్క ఊహ కోసం మనిషి గుండె (. హెబ్రీ Leb = "గుండె" లేదా "అంతర్గత వ్యక్తి") తన బాల్యమునుండి చెడు ఉంది; కాదు నేను మరలా జీవిస్తున్న ప్రతిదానిని గట్టిగా పట్టుకోండి నేను చేసారు. "

పైన గ్రంథాలలో "హృదయం" గా అనువదించబడిన హీబ్రూ పదం " లేబ్ " ("లావ్" అని ఉచ్ఛరిస్తారు), ఇది స్ట్రాంగ్స్ కంకార్డన్స్ "హృదయం, పొడిగింపు, అంతర్గత వ్యక్తి" గా నిర్వచించబడుతోంది. ఇక్కడ అతడు ఒకే "గుండె" మానవుడు ఒకే ఒక్క "హృదయం" ఉన్న ఏకైక వ్యక్తిగా "ఒకే వ్యక్తి" గా ఉంటాడు. ఒకే ఒక గ్రంథం దేవుని కంటే ఎక్కువ ఒకటి కంటే ఎక్కువ హృదయాలను లేదా "అంతర్గత వ్యక్తిని" కలిగి ఉండదు కాబట్టి, మన దేవుడు మన పరలోకమని తండ్రి ఒక దైవిక వ్యక్తిగా ఒక దైవిక వ్యక్తిగా ఉండాలి.

మానవుడు ఒక మనుష్యుడిగా ఉన్నాడని మానవుడు మాత్రమే తెలిపాడు

"సో యెహోవా (యెహోవా) అతని మనస్సు మార్చుకున్నాడు అతను తన ప్రజలకు చేస్తానని చెప్పిన హాని గురించి ... "నిర్గమకాశం 32:14, NASB

" నేను వారికి ఆజ్ఞాపించని అగ్నిలో వారి కుమారులను వారి కుమార్తెలను కాల్చివేయుటకు హిన్నోము కుమారుని లోయలో ఉన్న టోఫెతు యొక్క ఉన్నత స్థలములను వారు నిర్మించిరి. ఇది నా మనస్సులోకి రాలేదు ... "యిర్మీయా 7:31

"... బాల్యం యొక్క ఉన్నత స్థలాలను నిర్మించటానికి బయలుకు దహన బలిగా వారి కుమారులను కాల్చివేసింది, నేను ఎప్పుడూ ఆజ్ఞాపించలేదు లేదా చెప్పిన విషయం, లేదా అది నా మనస్సులో ప్రవేశించలేదు ... "యిర్మీయా 19: 5, NASB

"వారు నేను వారి కాజ్ఞాపించిన కాలేదు ఇది Molech, అగ్ని గుండా Ben- హిన్నోము లోయలో వారి కుమారులు కారణం బయలు ఉన్నత స్థలాలను వారి కుమార్తెలు నిర్మించారు లేదా అది నా మనస్సులో ప్రవేశించలేదు యూదా పాపం చేయటానికి వారు ఈ అసహ్యకరమైనదిగా చేయాలని. "యిర్మీయా 32:35, NASB

ప్రేరేపిత గ్రంథం యొక్క వచనం ఎప్పుడూ ఇలా చెప్పింది, "ఇది నా మైండ్స్లో ప్రవేశించలేదు" అనే బహువచనం మైండ్స్తో? అయినా దేవుడు మూడు విభిన్నమైన దైవ భగవంతుడని మనము విశ్వసించాలంటే, మనము ఒక ముగ్గురు వ్యక్తుల యొక్క దైవత్వాన్ని గుర్తించాము. దేవుడు తన సొంత విలక్షణమైన మనస్సు మరియు నేనే కాన్సియస్నెస్ యొక్క వ్యక్తిగత కేంద్రం కలిగి ప్రతి ఆరోపించిన సమైదుగా ప్రత్యేకమైన దైవిక వ్యక్తి లేకుండా దేవుని మూడు విభిన్నమైన దైవ వ్యక్తులు గా అసాధ్యం కోసం.అందువలన, మన త్రిమూర్తి సహోదరులను మనము ప్రశ్నించుకోవాల్సిన అవసరం ఎంత ఉందంటే దేవుడు మూడు విభిన్నమైన దైవిక వ్యక్తులుగా ఉంటాడు, దేవుడు తనను తాను మూడు వేర్వేరు మైండ్లు లేదా వ్యక్తిగత స్వయ జ్ఞానం యొక్క కేంద్రాలు బైబిలులో ఎక్కడున్నాడని ఎప్పుడు మాట్లాడలేదు?

దేవుడు ఒక వ్యక్తిని ఇద్దరూ కలిగి ఉన్నారా?

త్రిత్వ సిద్ధాంతకర్తలు మరియు వేదాంతం నిపుణులు తమలో తాము విరుద్ధంగా ఉంటారు, అందులో కొందరు దేవునికి ఒకే దైవిక మైండ్ మరియు విల్ ఉన్నారని ఇతరులు ధృవీకరిస్తారు, ఇతరులు దేవునికి మూడు విభిన్నమైన దైవ మైండ్స్ మరియు విల్స్ ఉన్నారని ఇతరులు ధృవీకరిస్తారు. ట్రినిటీయన్ అపరాధవాది ఏతాన్ స్మిత్ యొక్క వీడియోలో ఏడు నిమిషాలు ఇరవై అయిదు సెకన్లలో, "ట్రినిటీ యొక్క ఏకత్వం మీద మరిన్ని" మిస్టర్ స్మిత్ క్రైస్తవులవలె దేవుడు ఒకే మనసు కలిగి ఉన్నాడని చెప్పాడు ఐక్యతలో ఒక మనస్సు కలిగి ఉంటాడని లేఖన రూపంలో అనుకోకుండా చెప్పబడింది. ఇంకా ఇది దేవుడు ఇంకా ఒకటి కంటే ఎక్కువ మనస్సు కలిగి ఉన్నాడని ఇంకా సమాధానం బహుళ క్రైస్తవులు ఇప్పటికీ బహుళ మనసులను కలిగి ఉన్నారు. ప్రతి వ్యక్తి తన సొంత విభిన్న మనస్సు మరియు వ్యక్తిగత స్వీయ స్పృహ కలిగి లేకుండా ఒక వ్యక్తి ఒక ప్రత్యేక వ్యక్తి కాదు. ఈ విధంగా, మేము మిస్టర్ స్మిత్ తర్కమును అనుసరిస్తే, ముగ్గురు ఆరోపించిన దైవిక వ్యక్తులు ప్రతి ఒక్కరికి భిన్నమైన దైవిక వ్యక్తులకు ఒక ప్రత్యేకమైన మనస్సుని నిలుపుతూ, ఒప్పందంలో ఒక మనస్సు కలిగి ఉన్నారు. కాబట్టి, త్రిత్వవాదుల తార్కికను తప్పించుకోవడానికి ఎటువంటి మార్గం లేదు నిగమన తర్కం దీనిలో ప్రతి ఆరోపణ దైవిక వ్యక్తి తన స్వంత విభిన్నమైన దైవిక మనస్సు మరియు తన స్వంత విభిన్న దైవిక స్పృహ (సంకల్పం) కలిగి ఉండాలి.

యేసుక్రీస్తు యేసు మనిషి తన చిత్తాన్ని తన స్వర్గపు త 0 డ్రి దైవిక చిత్తానికి లోబడి ఉ 0 డడ 0 లో మానవుని చిత్త 0 గురి 0 చి, స్పృహను స్పష్ట 0 గా ప్రదర్శి 0 చాడు. యోహాను 6: 38 లో, అవతలి వ్యక్తి అయిన క్రీస్తుయేసు తన సొంత మానవ చిత్తాన్ని చేయటానికి రాలేదు, కానీ తన త 0 డ్రి చిత్తమే "అద్వితీయ సత్యదేవుడు" మాత్రమే ( యోహాను 17: 3 ). యేసు రెండవ సత్య దేవుడిగా ఆరోపించినట్లయితే రెండవ వ్యక్తికి దేవుడు ఉన్నాడు (భగవంతుని స్పృహ వంటిదే), దేవుడికి భిన్నమైనది, అప్పుడు మనము రెండు దేవుని మనస్సులు మరియు దేవుని చిత్తరువులను కలిగి ఉంటాము. బైబిలులో ఏ గ్రంథము ఎప్పుడూ దేవుని యొక్క ఆలోచనను రెండు మరియు మూడు దైవిక మనస్సులు, విల్ లు, లేదా వ్యక్తిగత స్వీయ-స్పృహ కలిగివున్నట్లుగా భావించటం వలన, యేసు తన స్వంత ప్రత్యేకమైన దైవ సంకల్పం మరియు స్పృహతో వేరొక ప్రత్యేకమైన నిజమైన దేవుడిగా ఉండలేడు త 0 డ్రి మాత్రమే నిజమైన దేవుడు.

దైవిక మనస్సుతో మరియు తండ్రియైన దేవుని యొక్క విల్తో క్రీస్తు యేసు మనిషితో ఉన్నాడని లేఖనాలు సూచిస్తున్నాయి ఎల్లప్పుడూ ఉండటం త 0 డ్రి చిత్త 0 తో ( యోహాను 10:38, "పనులు నన్ను నమ్మునట్లు, మీరు నాకనుగ్రహి 0 చెను, నేను తండ్రితో ఉన్నాను " ) కాబట్టి, మన పరలోకపు త 0 డ్రి మనకు ఏకైక విభిన్నమైన దైవిక మనస్సు ఉ 0 దని బోధిస్తు 0 ది, అ 0 తేకాక," తనను తాను జీవి 0 చిన "యేసుక్రీస్తు యేసు ( యోహాను 5:26 ) . ఒక స్వర్గాలను మరియు భూమి నింపుతుంది సర్వాంతర్యామిగా తండ్రి (Jer 23:24.) అదే సమయంలో "దేవుడు మనతో" తయారవుతూనే (మత్తయి 1:23): దేవుడు మరియు ఇష్టానికి మార్చలేము కొనసాగగా (6 మల్ 3.) నిజమైన మానవుడు దేవుడు ప్రత్యేకమైన మానసిక మనస్సును తీసుకున్నాడు మరియు ప్రార్థన మరియు శోదించబడగల అవతారం లో చేస్తాడు.

దైవిక మనస్సుతో మరియు తండ్రియైన దేవుని యొక్క విల్తో క్రీస్తు యేసు మనిషితో ఉన్నాడని లేఖనాలు సూచిస్తున్నాయి ఎల్లప్పుడూ ఉండటం త 0 డ్రి చిత్త 0 తో (యోహాను 10:38, "త 0 డ్రి నాలో ఉన్నాడని, నేను త 0 డ్రిలో ఉన్నాడని మీరు గ్రహి 0 చి, వాటిని గ్రహి 0 చుచున్నారని", "యోహాను 10:38,"), మన పరలోకపు త 0 డ్రి మాత్రమే ఒక ప్రత్యేకమైన దైవిక మనస్సు, మరియు క్రీస్తుయేసు "తనను తాను జీవించును" (యోహాను 5:26) తన సొంత ప్రత్యేకమైన మనస్సును కలిగి ఉంటాడు, దేవుడు తనను తాను మార్చలేడు (మలా 3: 6) సర్వశక్తిమంతుడైన మానవ మనస్సును దేవుడు స్వీకరించాడు మరియు ప్రార్థన చేయగల అవతారంలో ఉండటం వలన, ఏకగ్రీవంగా "దేవుడు మనతో" (మత్తయి 1:23) అవ్వగా, ఆకాశం మరియు భూమిని నింపే సర్వాధికారి తండ్రి (మత్తయి 1:23) మరియు శోదించబడినప్పుడు.

త్రిమూర్తి వాదులు, త్రిమూర్తి వాసులందరికీ, మూడు అసమానమైన దైవిక వ్యక్తుల యొక్క త్రిమూర్తిగా భావించే ఏకైక దృక్పథం లేదని త్రిత్వ వాదవాదులు బయటపడలేరు ఎందుకంటే ముగ్గురు వ్యక్తులు ముగ్గురు వ్యక్తులు ఒకే ఒక్క దివ్య మనస్సుని కలిగి ఉండరు, దైవిక వ్యక్తులుగా విభిన్నమైనది. దేవునికి ఒక దైవిక మనస్సు, ఒక దైవిక స్వేచ్ఛ, ఒక దైవిక జ్ఞానం లేదా మూడు ఉందా? ఏకమయిన అపోలాజిస్ట్ రోజర్ పెర్కిన్స్ తన త్రిమూర్తి విశ్వాసం గురించి జేమ్స్ వైట్ను ప్రశ్నించినప్పుడు, డాక్టర్ వైట్ తన ప్రతి ఒక్కరికి మూడు వేర్వేరు దైవిక వ్యక్తులను కలిగి ఉన్నాడని ధృవీకరించడం ద్వారా ప్రతిస్పందించాడు. విరుద్ధంగా, ట్రినిటీయన్ అపరాధవాది ఏతాన్ స్మిత్ నాకు వ్యక్తిగతంగా స్పందించి, "త్రిత్వము యొక్క ఏకత్వం మీద నా రెండు వీడియోలలో, నేను ఒక నిజమైన దేవుడిలో ఒక ముఖ్యమైన సంకల్పం మరియు స్పృహను ధృవీకరించాను. యెహోవా మాత్రమే ఒక వ్యక్తి కాబట్టి, ఒకే ఒక్క మనస్సు మాత్రమే ఉంటుందని నేను అనుకోవచ్చాను మరియు అది మూడు 'ప్రత్యేకమైన' మనస్సులకు అసాధ్యం. నేను ఖచ్చితంగా రెండు లేదా మూడు వేర్వేరు అంగీకారాన్ని నిరూపించలేదు. వ్యత్యాసం కానీ కఠినమైన ఐక్యత ఉంది. "

త్రిత్వము యొక్క ఏకత్వంపై "అనే తన వీడియోపై తన వ్యాఖ్యానం నుండి నేను ప్రత్యుత్తరమిచ్చాను," క్రైస్తవులు ఒకే ఒక్క మనోద్వేషంగా "ట్రినిటారియన్లని ధృవీకరించడానికి ఉదాహరణగా చెప్పవచ్చు దేవుడు ఒకే మనసు కలిగి ఉన్నాడని నమ్ముతారు.అయినప్పటికీ, క్రైస్తవుల బృందం అనురూపంగా ఉండినట్లు ఒక మనోభావంతో ఉన్నప్పటికీ, ప్రతి విభిన్న క్రైస్తవ వ్యక్తికి ఇప్పటికీ తన ప్రత్యేకమైన మనస్సు మరియు సంకల్పం ఉంటుంది. నా అభిప్రాయం ఏమిటంటే, మూడు వేర్వేరు వ్యక్తులు ప్రతి ఒక్కరికి మూడు వేర్వేరు మనస్సులు కలిగి ఉంటారు నిజమైన విభిన్న వ్యక్తి. దేవుని కోసం కాదు దేవుడు ఏకకాలంలో మూడుగా ఉన్న ఒకే ఒక స్పృహ మాత్రమే దేవుని వ్యక్తులు, వంటి ప్రతి ఆరోపణ దైవిక వ్యక్తి ఉండాలి తన సొంత ప్రత్యేక స్పృహ. దేవుడిగా దేవుడు (అవతారం లో మనిషి కాదు) మాత్రమే ఒక మైండ్ మరియు ఒక కాన్సియస్నెస్ కలిగివున్నట్లు మీరు ధృవీకరిస్తే, అప్పుడు మీ త్రిమూర్తి వ్యక్తుల యొక్క మూడు త్రిమూర్తుల ఆలోచన కూలిపోతుంది. పవిత్ర ఆత్మ ఒక సమంగా విభిన్న దేవుని వ్యక్తి అని మీరు ధృవీకరించినట్లు నేను విన్నాను తండ్రికి మధ్యవర్తిత్వం (రోమా 8: 26-27). దైవిక వ్యక్తి ఒక ప్రత్యేకమైన మనస్సు మరియు స్పృహ లేకుండా తండ్రికి ఎలా వ్యవహరిస్తాడు?

నేను కొనసాగించాను, "రాబర్ట్ సాబిన్ మరియు నేను ఎత్తి చూపిన ఒకేఒక్క దృక్పధం మాత్రమే సాధ్యమయ్యే వివరణ. పవిత్ర ఆత్మ చర్య లో తండ్రి ఆత్మ ఉంది అతని ఆత్మ యొక్క బలహీనమైన కాపీగా పునరుత్పత్తి అయితే తండ్రి ఆత్మ వంటి స్వర్గం మరియు భూమి పూరించడానికి కొనసాగించిన "కాకుండా ( హెబ్రీ 1: 3" charakter "అంటే" బలవంతంగా కాపీ "మరియు "హైపోస్టాసిస్" అంటే "ఉండటం" లేదా "వ్యక్తి" ) ఏకకాలంలో కన్యలో నిజమైన వ్యక్తిగా మారడం (మాథ్యూ 1:20, లూకా 1:35). అందువలన పరిశుద్ధాత్మ అనేది తండ్రి యొక్క ఆత్మ, ఇది ఆరాధనలో నిజమైన వ్యక్తిగా మారి, తండ్రియొక్క ఆత్మతో, పరలోకంలో ఏకమయినదిగా మిగిలిపోయింది ( ఎఫెసీయులకు 4: 4-6; యోహాను 4: 23-24; : 24 ). పవిత్ర ఆత్మ ( పవిత్ర ఆత్మ "పారాకోటియోస్ " జాన్ 14:26 లో ) ఒకేలా ఉందా క్రీస్తు ఆత్మ ( "క్రీస్తు" యొక్క ఆత్మ అదే "paracletos" జాన్ 14:16 అంటారు; 1 యోహాను 2: 1 ) ఒకే వ్యక్తి వలె " పారాపెటొలోస్ " ( పారాకోలెస్ యోహాను 14: 26 లో మరియు యోహాను 14:16 లో మరియు 1 యోహాను 2: 1 లో పవిత్రాత్మ కొరకు ఏకవచన రూపంలో ఉన్నాడు ) మరియు మనకు ప్రార్థిస్తాడు మరియు ప్రార్థిస్తాడు ( రోమా 8: 9, 26, 27, 34; హెబ్రీ 7: 24-25 ). "

అప్పుడు నేను "దయచేసి మాకు ఇవ్వు ఏకత్వాన్ని నమ్మిన ఎలా చూపించడానికి ఒక ఆచరణీయ సమాధానం మీ ఆరోపణ కాని అవతారం దేవుడు పవిత్రాత్మ మా ఉంటుంది " పారాసెలెట్లు " ఎవరు లేకుండా మాకు మద్దతు మరియు intercedes అతని సొంతం మనస్సు, సంకల్పం మరియు స్పృహ (మిస్టర్ స్మిత్కు సమాధానం లేదు)? బ్రదర్ సబిన్ మరియు నేను తండ్రి పవిత్రాత్మ కూడా మానవ ఎవరు రెడీ తో ఒక అయ్యాడు అని నిరూపించడానికి ఈ గద్యాలై అర్థం చేసుకున్నాను 'ఇప్పటివరకు పైన అధిరోహించాడు ఉంది అతను ఆ స్వర్గాలను , అల్ విషయాలు పూరించడానికి ఉండవచ్చు' (Ephes. 4:10) రెండవ ఆదాము హై అధిష్టించి నపుడు "అన్ని విషయాలు పూరించడానికి" చేయడానికి (. 1 కొరి 15:45) 'ఒక జీవితం ఇవ్వడం స్పిరిట్ తయారు' ఉంది చెయ్యడానికి మా శరీరం లోపలి మారింది paracletos (.:; కల్నల్ 1:27 6 గాల్ 4). "

నేను కొనసాగించాడు, "నేను ఇప్పటికే నా వీడియోలు మరియు రాబర్ట్ సబిన్ క్రీస్తును మానవ ఆత్మ దేవుని పవిత్ర ఆత్మగా సర్వాంతర్యామిగా అని బోధించాడు వ్యాసాల కొన్ని ఎత్తి చూపారు (రోమన్లు 8: 9). దేవుడు ఒకే ఒక మెదడు కలిగి మీ నమ్మకం, రెడీ, మరియు స్పృహ జేమ్స్ వైట్ మరియు చాలా పరిజ్ఞానం మరియు అనుభవం మీకన్నా వారిని ఇతర పండితులు బోధన విరుద్ధంగా. ఎందుకు మీ వేదాంత నుండి విభిన్నంగా జేమ్స్ వైట్? నేను మీరు నాకు వ్యతిరేకంగా చేశాడు పేరుతో 'ఏతాన్ స్మిత్ విరుద్ధంగా త్రిమూర్తి సిద్ధాంతం' ఒక వీడియో పోస్ట్ చేయాలి? మీ క్షమాపణ శైలి వ్యక్తిగతంగా మీ ప్రత్యర్థులు దాడి చేయడం మీరు గెలవలేరు ఉన్నప్పుడు స్క్రిప్చరల్ వాదనలు. "( మా చర్చ తర్వాత నెలరోజుల ఏతాన్ స్మిత్ ఒక వీడియో తప్పుగా నేను మీ వ్యాఖ్యలు అభ్యంతరకరం కాకపోతే నాకు వసూలు చేయడం ద్వారా ఏకత్వాన్ని థియాలజీ విరుద్ధంగా ఆరోపిస్తూ పోస్ట్ చేసింది Nestorianism మరియు Socinianism )

సృష్టిని కూడా దేవుని వ్యక్తి యొక్క ఏకత్వం చెప్పాడు

సృష్టి కూడా మా హెవెన్లీ తండ్రి శాశ్వత దైవత్వం గురించి చెప్పాడు .రోమన్లు 1:20 మాకు సమాచారం, "హిమ్ (వారిని) ప్రపంచం యొక్క సృష్టి స్పష్టంగా చూడవచ్చు నుండి, తయారు విషయాలను అర్థంకాని అనే అదృశ్య విషయాలు (సృష్టించబడింది) కూడా తన శాశ్వతమైన శక్తి మరియు దేవత; మేము అవసరం లేదు లేకుండా తద్వారా ( రోమా. 1:20 ). "

"దేవుడు దేవుని స్వరూపములో, అతని సొంత చిత్రం లో మనిషి రూపొందించినవారు అతను రూపొందించినవారు ..." ( ఆదికాండము 1:27 )

ఆల్మైటీ ఒక మనస్సు, హృదయం మరియు ఆత్మ ఒకటి వ్యక్తికి అతని సొంత ఆధ్యాత్మికం చిత్రం తర్వాత ఆడమ్ రూపొందించినవారు. అందుకే, ఆడమ్ ఒకటి వ్యక్తికి సృష్టించబడింది కేవలం, కాబట్టి దేవుని ఒక వ్యక్తి దైవ వ్యక్తి. ఆదాము తన Maker యొక్క చిత్రం ప్రతిబింబించింది. సృష్టింపబడినది వ్యక్తి లేదా దేవదూత ఎప్పుడైనా మూడు విభిన్న వ్యక్తులు ఉనికిలో ఉంది. దేవుని ముగ్గురు వ్యక్తులు ఉంటే, అప్పుడు ఎందుకు మేము మా Maker యొక్క చిత్రం ప్రతిబింబిస్తాయి లేదు? దేవుని మూడు విభిన్న వ్యక్తులు ఒక ట్రినిటీ ఉంటే, అప్పుడు కాబట్టి మేము తప్పక!

కూడా "(జీవితం యొక్క శ్వాస తో జంతువులు ఆదికాండము 7:15 దేవుడు నుండి వాటిని)" అన్ని ఒక తల, ఒక మనస్సు, మరియు ఒక ఆత్మ. రోమన్లు 1:20 విషయాలు రూపొందించినవారు సహజ క్రమం ప్రకటించే "అతని ఎటర్నల్ పవర్, దేవునికీ" (చెపుతుంది అయినప్పటికీ: ప్రసంగి 3:21 స్పష్టంగా ప్రతి జంతువు ఒకే ఆత్మ ప్రకటించినప్పటికీ "మృగం యొక్క ఆత్మ." "అదృశ్య విషయాలు హిమ్ ... స్పష్టంగా చూడవచ్చు, తయారయిన "విషయాలు అర్థంకాని చేస్తున్నారు ), త్రిమూర్తి వేదాంతులు దేవుని మూడు విభిన్న పర్సన్స్ మరియు మూడు విభిన్న వ్యక్తుల ప్రతి తన సొంత విలక్షణ దైవ మనస్సు మరియు విల్ ఉంది అని ఆరోపిస్తూ ఈ పవిత్ర సత్యానికి అంగీకరించని. ఇంకా సృష్టిలో ఏమీ "అతని ఎటర్నల్ పవర్, దేవునికీ" లో "ఆయన అదృశ్య విషయాలు (దేవుని)" చేస్తున్నారు "స్పష్టంగా, చూసిన తయారు విషయాలను అర్థంకాని చేస్తున్నారు" అని మూడు విభిన్న దేవుని మనస్సులలో మరియు మూడు యొక్క త్రిమూర్తులు వంటి చూపిస్తుంది దేవుని చిత్తము చొప్పున. దేవుని సృష్టి యొక్క ఏ రకమైన కోసం మూడు విశిష్టమైన మనస్సులలో మరియు వీలునామా తయారు చేయబడింది?

ఇది మూడు మనస్సులలో మరియు మూడు వీలునామా ఒక ముక్కోణపు వ్యక్తిగత దేవుడు ఊహించవచ్చు కష్టం. దేవుడు నిజంగా మూడు విభిన్న మైండ్స్ కలిగి మరియు విల్స్ ఆపై ప్రతి దేవుని పర్సన్ ఇతర రెండు విల్స్ విభేదిస్తున్నారు అనుకోవడం కోసం. అందువలన అది దేవుని అతనే వాదించడం కోసం సాధ్యమవుతుంది. త్రిమూర్తి వేదాంతులు దేవుడు ఎప్పుడూ అంగీకరించలేదు లేదా తాను వాదించారు పేరు ఒక గ్రంథాలలో cite కాబట్టి, దేవుని ప్రతి అతని సొంత విలక్షణ మైండ్ మరియు విల్ కలిగి మూడు దేవుని పర్సన్స్ ఒక త్రిమూర్తులు కాలేదు.

ఆదికాండము 1: 26-27 ఆడం మరియు దేవదూతలు దేవుని స్వరూపములో తయారు చేయబడ్డాయి అని రుజువు. ఇంకా దేవుని మూడు ముక్కోణపు వ్యక్తిగత దైవం యొక్క ఆత్మ పర్సన్స్ ఆరోపణ ఉంది ఉంటే, ఎలా మానవజాతి తన maker యొక్క చిత్రం ప్రతిబింబిస్తాయి లేదు అని? మేము మూడు విభిన్న పర్సన్స్ మా maker యొక్క చిత్రం ప్రతిబింబిస్తాయి లేకపోతే, అప్పుడు మొత్తం త్రిమూర్తి సిద్ధాంతం కూలిపోవడం!

ఏకత్వాన్ని ఆశ్రితులకు అవతారమైన అద్భుతమైన ప్రకృతి విజ్ఞప్తి దేవుని తండ్రి యొక్క సొంత మనిషిగా మనకు "భుజం వెల్లడించింది" గా మాత్రమే నిజమైన దేవుని తండ్రి పూర్తిగా మానవ కుమారుడు తనను తాను మూర్తీభవించిన ఎలా వివరించడానికి ఒక మనిషి తరువాత. అందువలన మా హెవెన్లీ తండ్రి యొక్క ఆధ్యాత్మిక చిత్రం లో ఆడం యొక్క సృష్టి మా హెవెన్లీ తండ్రి శాశ్వత దైవత్వం స్పష్టంగా కనిపిస్తోందని మరియు స్పష్టంగా తయారు విషయాలను అర్థం ఏ ... మేము అవసరం లేదు లేకుండా కాబట్టి రుజువు ( రోమా. 1:20 ). " దీనికి విరుద్దంగా, త్రిమూర్తి వేదాంత ఆడమ్ మూడు వ్యక్తి దేవత యొక్క ఆధ్యాత్మిక చిత్రం లో రూపొందించారు ఆ మనిషి స్పష్టంగా ఒక ఆత్మ వ్యక్తి, మూడు ఆత్మ వ్యక్తులు ఎందుకంటే చెప్పలేను.

ట్రినిటేరియన్లు ఒకే దేవుని బీయింగ్ ఉంటూనే మూడు విభిన్న వ్యక్తులు అని దేవుని అతీంద్రియ సామర్థ్యం విజ్ఞప్తి ఉంటుంది. ఇంకా వారి దృష్టిలో దేవుడు ముగ్గురు వ్యక్తులు భావించబడేది అయితే ఆడమ్ జెనెసిస్ ఒకటి ఒకటి వ్యక్తికి దేవుని స్వరూపములో తయారు చేయబడింది ఎలా వివరించటానికి కాదు. నార్ త్రిమూర్తులను వీక్షణ హేతుబద్ధంగా ఎందుకంటే అదే సమయంలో మూడు విభిన్న వ్యక్తులు ఉండటం అయితే మూడు విభిన్న పర్సన్స్ ఒకటిగా పేరుతో పిలవడం లేదు తెలుపవచ్చని.

మా హెవెన్లీ తండ్రి మరియు "ఒంటరిగా" అన్ని విషయాలు సృష్టించిన ఒక వ్యక్తి బీయింగ్ లేదా పర్సన్ గా మాత్రమే నిజమైన దేవుడు "అతనే" ద్వారా ( యెషయా 44:24; యెషయా 64: 8; మల్ 2:10. ). దేవుని ఎల్లప్పుడూ ఒక వ్యక్తులలో గ్రంథాలలో తాను మాట్లాడాడు ఎందుకు ఒక వ్యక్తి ఒక వ్యక్తి కేవలం ఈ ఉంది. ఒక మనిషి ఒక గుండె, ఒక ఆత్మ, మరియు ఒక వ్యక్తి ఒక ఆత్మ, కేవలం కాబట్టి గ్రంధములను దేవుడు ఒక హార్ట్, ఒక ఆత్మ, మరియు ఒక వ్యక్తిగా ఒక ఆత్మ ఉంది చెబుతాయి. మనిషి "స్వరూపి" (తరువాత చేసిన కారణంగా ఆదికాండము 1:26 ), అన్ని మానవులు అవ్వాలనే అతని విభిన్న ఏకత్వాన్ని వారి Maker యొక్క చిత్రం ప్రతిబింబిస్తాయి ఉండాలి.

దేవుని ఎల్లప్పుడూ anthropomorphically As One దేవుడు ఒక వ్యక్తి తనని తాను

దేవుని మాట్లాడారు ఎప్పుడు అతనే anthropomorphically (దేవుని మానవ భౌతిక లక్షణాల ఆపాదించటం), అతను ఎల్లప్పుడూ ఒక నోరు, ఒక ముఖం, ఒక ముక్కు, ఒక కుడి చేతి కలిగి తనను తాను మాట్లాడాడు. జాన్ 12 అపొస్తలుడైన యోహాను ద్వారా నిర్ధారించబడింది: అవతారం, యేసు స్వయంగా (1 యెషయా 53): వెల్లడించింది "యెహోవా యొక్క ఆర్మ్" గా యొక్క మాట్లాడుతున్నారు 37-38 ( "యేసు చేసినప్పటికీ, వారి సమక్షంలో చాలా సంకేతాలు నిర్వర్తించాడనీ, . వారు ఇప్పటికీ ఆయనను నమ్మలేదు ఈ ప్రవక్త యెషయా మాట తీర్చే ఉంది: "? లార్డ్, ఎవరు మా సందేశం నమ్మకం మీరెవరియొద్ద లార్డ్ యొక్క ఆర్మ్ వెల్లడించాడు ఎలా?" - యోహాను 12: 37-38 BSB ) . ఏకత్వాన్ని నమ్మిన మాకు సేవ్ సర్వాంతర్యామిగా ఉండటం ఉపసంహరించుకుంటే వచ్చింది ఎప్పటికీ సర్వాంతర్యామిగా దేవుడు అతని మార్చలేము గుణాలను అన్ని అట్టిపెట్టుకుంది కుమారుడు నిజమైన మనిషి వంటి మారింది దేవుని సామర్థ్యాన్ని విశ్వాసం ఉంటుంది.

బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు దేవునికి సంబంధించి యాన్త్రోపోమార్ఫిజంతో నిర్వచించింది "(GK. ఆంత్రోపోస్ [మానవ] morphe [రూపం]). మానవ అప్పగించిన దేవునికి ఆపాదించాడు. "

కింద "Anthropomorphisms," బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు బైబిల్ anthropomorphisms భౌతిక మానవ లక్షణాలను కలిగి దేవుని వివరించే చెపుతుంది.

"Anthropomorphisms కూడా మానవ రూపం కేటాయించండి మరియు దేవుని రూపాన్ని పొందుతుంది. దేవుడు ఒక outstretched చేయి (ఈజిప్షియన్ బానిసత్వం నుంచి ఇజ్రాయెల్ మార్చుకుంటుంది ఎక్సోడస్ 6: 6 ). ... ఇతర గ్రంథాలు వీపు, ముఖం, నోరు, పెదవులు, చెవులు, కళ్ళు, చేతి, మరియు దేవుని వేలు చూడండి "

"వ్యక్తీకరణ, 'యెహోవా కోపం కాలిపోయిన' (ఎక్సోడస్ 4:14) ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది. "(హిబ్రూ ఒక అనువాదం 'యహ్వెహ్ ముక్కుపై కాల్చివేశారు.' ఉంది పైన కోట్స్ క్రింద" Anthropomorphisms, "బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు )

బైబిల్ లో పద్యం ఎక్కడైనా ఎప్పుడైనా దేవుడిని ఒకటి కంటే ఎక్కువ ముఖం, ముక్కు, లేదా నోటి లేదని చెప్పారు. ఒకే మానవుడు కేవలం ఉంది కాబట్టి దేవుడు ఒక ముక్కు, ఒక నోరు, ఒక ముఖం, మరియు గ్రంథాలలో ఒకటి కుడి చేతి కలిగి ఉంటుందని వర్ణించాడు ఒకటి ముక్కు, ఒకటి నోరు, ఒక ముఖం, మరియు ఒక కుడి చేతి. మేము finites అవ్వాలనే అతని ఏకత్వాన్ని మా అనంతం సర్వాంతర్యామిగా హెవెన్లీ తండ్రి ఒక పరిమిత మనిషి యొక్క ఉండటం యొక్క ఏకత్వం అతిక్రమించినట్టుగా తప్ప ఉండటం మా ఏకత్వం వంటి అని అర్థం విధంగా దేవుడు తరచుగా బైబిల్ లో మానవరూప భాషను ఉపయోగిస్తారు.

దేవుని ముఖము

సంఖ్యలు 6: 25-26, "దేవుడు మానవ వర్ణనలు యొక్క యహ్వెహ్ అతని ముఖం షైన్ మీరు తయారు, మరియు మీరు అందమైన ఉండాలి; యహ్వెహ్ మీరు అతని వదనం అప్ ఎత్తండి, మరియు మీరు శాంతి ఇస్తాయి. "

1 దినవృత్తాంతములు 16:11, "బ్యాడ్ లాంగ్వేజ్ అమేజింగ్ ప్రార్థన, దేవుని ఒక క్రిస్టియన్ ప్రార్థన, పెర్సిస్టెన్స్ బికమింగ్ అడుగుతూ దేవుని శక్తి దేవుడు రిచ్ మహిళల బీయింగ్ ఇన్ సీకింగ్, చెడు ఆలోచనలు దేవుడిపై విశ్వాసం క్రీస్తు యహ్వెహ్ మరియు అతని బలం చూసుకోండి సీకింగ్; నిరంతరం అతని ముఖం కోరుకుంటారు. "

దేవుడు, లైట్ పామ్స్ 80:19 దేవుడు గివింగ్ జాయ్ యొక్క , "సైన్యములకధిపతియగు O యహ్వెహ్ దేవుడు మన పునరుద్ధరించడానికి; మీ ముఖం మాకు మీద నిలిచెను కారణం, మరియు మేము సేవ్ చేయబడుతుంది.

యెహెజ్కేలు 38:18, "ఇది గోగు ఇజ్రాయెల్ దేశముమీదికి రాకూడదు ఉన్నప్పుడు అదే సమయంలో పాస్ రాకూడదు, నా క్రోధమును నా ముఖం లో వచ్చుచున్నారు అని, యెహోవా దేవుని చెప్పారు."

పవిత్రాత్మ ఈవి ప్రామిసెస్, దేవుని గివింగ్ లైఫ్ ఏజెకిఎల్ 39:29 పవిత్రాత్మ పోయడం, దేవుని దేవుని ప్రజాకర్షణ పవిత్రాత్మ ది స్పిరిట్ ఆఫ్ గిఫ్ట్ దాచడం ఇష్యూస్ "నేను నా ముఖం నేను బయటకు కురిపించింది ఉంటుంది కోసం, ఏ ఇక వాటిని నుండి దాచడానికి కాదు ఇజ్రాయెల్ యొక్క హౌస్ నా ఆత్మను, "ప్రభువైన యెహోవా ఈ విషయాలు చెప్పాడు."

తోబుట్టువుల వ్యాఖ్యాత ఎప్పుడైనా నిత్య ఒకటి కంటే ఎక్కువ దివ్య వ్యక్తి బైబిల్ అధిక మద్దతు స్పష్టంగా తెలుస్తోంది ఎందుకంటే ఇప్పటికే దేవుని వివరించడానికి గ్రంథాలలో పైన గద్యాలై ఏ వాడవచ్చు. దేవుని ఒక వ్యక్తి వలె ఒక వ్యక్తి ఒక వ్యక్తి ఉంది.

యహ్వెహ్ దేవుని నెరిగియు MOSES "ముఖాముఖి" మరియు అతనితో మాట్లాడాడు "నోరు."

ద్వితీయోపదేశకాండము 34:10, "అప్పట్నించి ఏ ప్రవక్త యహ్వెహ్ ముఖాముఖి తెలిసిన వ్యక్తి మోషే, వంటి ఇజ్రాయెల్ పెరిగింది."

సంఖ్యాకాండము 12: 6-8, "అతడు నా మాటలు వినుము: మీలో ఒక ప్రవక్త ఉండినయెడల నేను యెహోవా దృష్టికి ప్రత్యక్షమై అతనిని స్వప్నముగా కలుగజేతును నా సేవకుడైన మోషే కాదు, నా ఇంట్లో అన్ని విశ్వాసపాత్రంగా ఉన్నవాడు, అతనితో నేను నోరు మాట్లాడతాను ... "

మన హెవెన్లీ తండ్రి టోరాలో (బైబిల్లోని మొదటి అయిదు పుస్తకాలలో) చాలా స్పష్టంగా మాట్లాడాడు, దేవుని వ్యక్తిత్వం యొక్క ఏకత్వం కూడా చర్చనీయాంశంగా ఉండకూడదు. దేవుడు మూడు ఆత్మ ముఖాలు లేదా మూడు ఆత్మ మౌత్ లు ఉన్నాడని ఎవరు వాదిస్తారు?

ఎప్పుడు దేవుడు తనను తాను బయలుపరచుకున్నాడో, అతడు ఎల్లప్పుడూ ఒక వ్యక్తిగా ఒక వ్యక్తికి అప్రోపోర్ఆర్కిలిచ్చాడు

"మేము చదవండి ముఖం (మత్తయి 33:20; కీర్తనలు 9: 3; ఈస్ 59: 1-2), నోటి దైవం (సంఖ్యలు 12: 8), ఊపిరి దైవం (కీర్త 33: 6.), కళ్ళు దేవుని (ఆది 6: 8; సామెతలు 15: 3), ముక్కు దైవం (ఎక్సోడస్ 15: 8), మరియు చెవి దైవం (. కీర్త 34:15; ఈజ్ 59: 1-2.), చేయి దేవుడు (. ఎక్సోడస్ 15:16, కీర్త 89:10) యొక్క చేతి దైవం (. Ex 7: 5; యెషయా 50:11 లేదా 59: 1-2; మరియు చట్టాలు 7:55), అడుగుల దైవం (ఎక్సోడస్ 24:10), మరియు గుండె (హోషేయ 11 లో వలె దేవుని:. 8) "( బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు నుండి, Anthropomorphisms క్రింద )

ప్రేరణ గ్రంథం యొక్క ఏవైనా గ్రంథాల యొక్క సహజ పఠనం ఎవరినీ నడిపించదు, సర్వోన్నత దేవునికి మూడు సమైక్యత మరియు కోపంగా విభిన్నమైన దైవిక వ్యక్తులు అనే బహుమానమని నమ్ముతారు. తన దైవిక ఫేస్, మౌత్, ఐస్, హార్ట్, మొదలగునవి లేకుండా ఒక దైవిక వ్యక్తి ఎలా విభిన్నమైన దైవిక వ్యక్తిగా ఉంటాడు? అయితే, అదృశ్య దేవునికి భౌతికమైన నోరు, ముక్కు, లేదా ముఖాన్ని మానవ కళ్లతో చూడలేడు. ఈ విషయాలు చేయడానికి మానవజాతి ప్రయోజనం కోసం దేవుని పదం లో వ్రాయబడ్డాయి అతనే "పురుషులు పద్ధతిలో చేసాడు భాషలో మాకు తెలిసిన."

ఒక అనామక మధ్యలో పందొమ్మిదో శతాబ్దం వేదాంతి యొక్క పేరు ద్వారా వెళుతున్న థియోఫిలస్ "అని వ్రాసారు దేవుడు ... తనను మరియు భాషలో మాకు తెలిసిన తన కావ్యాలు పురుషులు పద్ధతిలో చేసాడు చేస్తుంది ; అతను తనను చెప్పే అర్ధం నిర్ణయించే ఇంగితజ్ఞానం వదిలి అర్థం అవుతోంది ఎక్స్ప్రెస్ ప్రయోజనం కోసం - మేము అతను అర్థం ఏమి చూడలేరు కాబట్టి మా కళ్ళు ముందు ఒక మంచు కాస్టింగ్ ప్రయోజనం కోసం ( రాబర్ట్ సబిన్ చూపించినవి whoisjesus.com వద్ద "సిద్దాంత బైబిల్" ఇష్యూస్ కింద తన ఆర్టికల్, "మాకు లెట్" లో ). "ఇది మేము నిలబడి, మరియు అతని నోటి ద్వారా శ్వాస, బైబిల్ దేవుని అటువంటి వంటి వాకింగ్ అంతటా anthropomorphisms దేవుని ఉపయోగం అర్ధం అని ఈ కాంతి లో ఉంది ( కీర్తన 33: 6 "అతని నోటి శ్వాసతో" ), పెదాలు ( యెషయా 11: 4 "మరియు అతని పెదవులు అతను చెడ్డ చంపుతారు శ్వాస తో "), "మరియు నాసికా ( కీర్తన 18:15," మీ నాసికా "ఊపిరిని ).

ఆదికాండము 3: 8 ఆడం మరియు ఈవ్ వినికిడి మాట్లాడుతుంది నోవేర్ గ్రంథాలలో మనం anthropomorphically వాకింగ్ లేదా నిలబడి కంటే ఎక్కువ వన్ గాడ్ పర్సన్ కనుగొనగలను "... DAY పవనము లో తోట లో యహ్వెహ్ వాకింగ్ యొక్క ధ్వని.". పేరు యెహోవా అక్షరాలా "నేనే ఉనికిలో ఒకటి," అంటే నుండి అది మూడు నేనే ఉనికిలో ప్రత్యేక దైవ పర్సన్స్ ఆడం మరియు ఈవ్ సందర్శించడానికి ఈడెన్ గార్డెన్ లో వెళ్ళిపోయాడు ఆ ఊహించవచ్చు కష్టం.

1 సమూయేలు 3:10 "యహ్వెహ్ వచ్చి వద్ద వంటి ఇతర సార్లు, కాల్, అక్కడ నిలిచి" అని చెపుతుంది శామ్యూల్ సమూయేలు! "

ఇక్కడ మేము దేవుని వచ్చి శామ్యూల్ ముందు ఇంచీలు ఒక వ్యక్తి దేవుని పర్సన్ తనను తాను చెప్పిన చూడగలరు. (మేము అదృశ్య దేవుని నిజానికి లేదా ఈడెన్ గార్డెన్ లోకి వెళ్ళిపోయాడు, వాస్తవానికి దేవుని అదృశ్యానికి వ్యతిరేకించదు ఇది ఒక భౌతిక శరీరం తో శామ్యూల్ ముందు నిలబడ్డ ఆలోచించడం లేదు ; యోహాను 1:18 కొలస్సీయులకు 1:15 ). ఈ వ్యక్తీకరణలు మాకు సహాయం బైబిల్ లో ఉపయోగించే finites ఉంటాయి దేవుని అదృశ్య ఆత్మ ఉనికి, ప్రయాణం చేసే అందాయి, మరియు ఇతర ప్రదేశాల్లో కంటే ఎక్కువ శక్తి మరియు కీర్తి తో ఒక స్థానాన్ని ఉండటానికి అర్థం.

1 రాజులు 8: 10-11 (NASB), "ఇది జరిగిన పూజారులు ఆ వచ్చింది పవిత్ర నుండి స్థలం, క్లౌడ్ నిండి హౌస్ యెహోవా , యాజ కులు మేఘం సేవచేయుటకు నిలువలేక పోయిరి అందుకని, కీర్తి కోసం యెహోవా యెహోవా మందిరపు నిండి ... "

కార్యములు 2: 4 (BSB), "మరియు వారు అన్ని చేయబడ్డాయి నిండి పవిత్ర ఆత్మ మరియు ప్రారంభమైంది ఆత్మ వాటిని ఎనేబుల్ వంటి ఇతర మాతృభాషలో మాట్లాడటం. "

స్వర్గాలను మరియు భూమిని నింపే దేవుని పరిశుద్ధాత్మను ( యెర. 23:24, "నేను ఆకాశాలను మరియు భూమిని నింపదా?" అని చెప్పుకున్నాడు ) యెహోవా "-NASB" ప్రత్యేక ఆలయాలు, భవనాలు ( కీర్తన 139: 7-8, "నేను నీ ఆత్మ నుండి ఎక్కడికి వెళ్ళగలను? లేక మీ ఉనికిని ఎక్కడి నుండి పారిపోతాను ? నేను స్వర్గానికి అధిరోహించినట్లయితే, నీవు అక్కడ ఉన్నావు , నేను పాతాళలో నా మంచము చేస్తే, నీవు అక్కడ ఉన్నావు. " ). అదృశ్య దేవునికి ఎల్లప్పుడూ శారీరక శరీరాన్ని కలిగి ఉన్నట్లయితే, ఆ శరీరం ప్రతిచోటా ఉండదు. యేసు "అదృశ్యమైన దేవుని" ప్రత్యక్షమయ్యే ఇమేజ్, "పరలోకపు మేఘాలతో" తిరిగి వచ్చినప్పుడు మనం చూడగలగటం మాథ్యూ 24: 29-31, "వారు మనుష్యకుమారుడు శక్తి మరియు గొప్ప కీర్తి తో స్వర్గం యొక్క మబ్బుల వస్తున్న చూతురు" ) "తన మహిమను యుల సింహాసనముమీద కూర్చుండువాడు" చేయడానికి ( మాథ్యూ 25:31, " whe మనిషి యొక్క రాకూడదు తన మహిమను ఆయనతో కూడ సమస్త దూతలును లో, అప్పుడు అతను "తన కీర్తి సింహాసనము మీద ఆసీనుడగునని సెలవిచ్చితివే రాజుగా)" సర్వలోకములో "( , Zech. 14:19 'యెహోవా సర్వలోకములో రాజు ఉండాలి రోజు: రోజువారీ ఒక అక్కడ యెహోవా ఉండునట్లు తన ఒక పేరు "KJV ).

మహోన్నతుడైన దేవుడు శరీరమును ఉంటాయా

కూడా త్రిమూర్తులను పండితులు దేవుని భౌతికంగా మానవ కళ్ళు చూడవచ్చు ఒక భౌతిక శరీరం లేదు నిర్ధారించారు. రాబర్ట్ Deffinbaugh (డల్లాస్ థియోలాజికల్ సెమినరీ యొక్క గ్రాడ్యుయేట్) భగవంతుడు ఆత్మ అనీ మరియు ఏ సాహిత్య ముఖం లేదా సంఘమైన నిశ్చయించింది.

"అతను ఒక స్థానానికి పరిమితం కాదు కాబట్టి పాత నిబంధన మరియు క్రొత్త, మాకు సూచిస్తున్నాయి దేవుడు, దేవుడు ఏ భౌతిక శరీరం ఉంది. పురుషుల మధ్య దేవుని ఉనికిని, ఆధ్యాత్మిక భౌతిక కాదు అని ఎటువంటి రూపం, కలిగి. దేవుని ఆత్మ, లేదా ఆరాధన ఏ ఇక ఒక స్థానానికి పరిమితం. అతను మాంసం కాదు, ఆత్మ కాబట్టి దేవుని కనిపించకుండా ఉంటుంది. "

Mr Deffinbaugh చెప్పాలని, ముఖాముఖి "దేవుడు మోషేకు ఈలాగు", "అందువలన, దేవుని చూసిన" ముఖాముఖి వెళ్ళింది "కానీ అతను అనుమతించిన మోషేతో" అతని ముఖం చూడండి. "దేవుని ముఖం చూసిన అదే విషయం కాదు. "ముఖాముఖి" మాట్లాడుతూ ఒక స్నేహితుడు ఒక స్నేహితుడు మాట్లాడుతుంది ఒక వ్యక్తిగత అంతరంగిక పద్ధతిలో ఎవరితో మాట్లాడే అర్థం ప్రసంగం యొక్క ఇదే విధమైన ఫిగర్ సంఖ్యలు 14 కనబడుతుంది:. "

"కానీ మోసెస్ లార్డ్ చెప్పారు," అప్పుడు ఈజిప్టులు అది వినడానికి, ఎందుకంటే నీ బలం ద్వారా ఈ ప్రజలు వారి మధ్య నుండి తీసుకువచ్చింది, మరియు వారు ఈ దేశం యొక్క నివాసులు అది చెప్పండి చేస్తుంది. యెహోవా, నీవు ఈ ప్రజల మధ్య ఉన్నావు అని నీవు విన్నావు. యెహోవా, నీవు కంటికి కన్ను చూస్తున్నావు , నీ మేఘం వాటిపై నిలుచుంది. నీవు మౌన స్తంభమునందు దిన దినమున రాత్రింబగళ్లును రాత్రియొక్క అగ్ని స్తంభములోను వాటియొద్దకు పోవుదువు "( సంఖ్యాకాండము 14: 13-14 ).

Mr Deffinbaugh , ముగుస్తుంది "దేవుడు ఇశ్రాయేలీయులు 'చూసిన కంటికి కన్ను' జరిగినది. సందర్భముగా, ఈ దేవుని వాటిని దారితీసింది మరియు రాత్రి అగ్ని స్తంభము మారింది క్లౌడ్ ద్వారా ఇశ్రాయేలీయులు తెలిసిన అతని ఉనికిని చేసిన అర్థం. ఇది చేస్తుంది కాదు దేవుని భౌతిక కళ్ళు మరియు ఇశ్రాయేలీయులు ఆ కళ్ళు చూసిన. దేవుని ఉనికిని అతని వ్యక్తులతో ఉంది, మరియు అతను ఆ సమక్షంలో తెలియజేశాడు. కానీ ఎక్కడా ఎవరైనా చూసాం దేవుడు ముఖం ఉంది ఎందుకంటే. భగవంతుడు ఆత్మ అనీ మరియు కాదు దేవుని ముఖం, మాంసం తయారు ఆయనకు శరీరము ఎందుకంటే అతను పురుషులు అదృశ్య ఉంది .... "( దేవుడు, Bible.org యొక్క అదృశ్య, రాబర్ట్ Deffinbaugh - డల్లాస్ థియోలాజికల్ సెమినరీ యొక్క గ్రాడ్యుయేట్ )

మేము అదృశ్య దేవుని ఆలోచించడం లేదు అతని అదృశ్య ఉనికిని స్వర్గాలను మరియు భూమి నింపుతుంది వంటి వాచ్యంగా స్వర్గంలో ఒక దిగ్గజం ముక్కు లేదా ఒక దిగ్గజం నోటి కలిగి. కూడా త్రిమూర్తులను బైబిల్ పండితులు మా వెల్లడిస్తున్నాయి అదృశ్య దేవుని క్రమం తప్పకుండా మానవరూప భాషను ఉపయోగిస్తారు మేము finites అతని అనంతమైన బీయింగ్ యొక్క స్వభావం అర్థం విధంగా అతనే మానవ లక్షణాలను ఆపాదించటం.

ఎక్సోడస్ 33: 20-23, "కానీ అతను మీరు చూడలేరు 'అని చెప్పాడు నా ఎవడును కోసం, ముఖం నన్ను చూచి బ్రతుకుతుంది! మరియు దాని గురించి, అయితే వస్తారు నా మహిమవలన అక్కడ ఉన్న నేను ద్వారా గడిచే వరకు నా చేతితో రాక్ యొక్క చీలి లో మీరు చాలు మరియు కవర్ అని మీరు. అప్పుడు నేను పడుతుంది నా దూరంగా చేతి మరియు మీరు నా తిరిగి చూతురు, కానీ నా ముఖం బాగా అగుపించి తెలియచేస్తుంది. ' "

ఎక్సోడస్ 33:23 దేవుడు మోషే ఒక ప్రత్యేక మంజూరు ఒక భాగం చూడటానికి అతని కీర్తి (తిరిగి భాగాలు దేవుని అద్భుతమైన ఉనికిని ఒక భాగం అర్థం) తన ఆధ్యాత్మిక కంటిచూపు ప్రారంభ. మోషే కలిగి ఉంటే నిజానికి లో అతని కీర్తి సంపూర్ణత్వం సమక్షంలో అతను మరణించాడు ఉండేది. ఇక్కడ మేము పదాలు "ముఖాముఖి" దృష్టి భౌతిక ముఖం లేదా దేహముతో దేవుని చూసిన కాకుండా దైవ ఉనికి సాన్నిహిత్యం లేదా సమీపముగా ఉండడము కోసం ఒక హిబ్రూ జాతీయం ఉండాలి చూడండి. మోషే స్పష్టంగా ఇశ్రాయేలీయులను కంటే దైవాన్ని చాలా దగ్గరగా ఉంది మరియు తరువాత ప్రవక్తలు యొక్క అతి దేవుని పాత నిబంధన ప్రవక్తలు ఎక్కువ కంటే నేరుగా అతనికి పలుకుతోంది.

యెషయా 66: 1 ఎన్ ఐ, "ఇది యెహోవా [యహ్వెహ్] చెపుతున్నాడు:" హెవెన్ నా సింహాసనం .? భూమి నా పాద పీఠము మీరు నా కోసం నిర్మిస్తాం నా విశ్రాంతి ఎక్కడ ఉంటుంది హౌస్ ఎక్కడ ఉంది "

ఇక్కడ మేము దేవుని సింహాసనము కాకుండా ఒక నిర్దిష్టమైన ప్రదేశంలో కంటే స్వర్గం అన్ని అని కనుగొనడానికి. మేము ఒక భౌతిక శరీరం మరియు హిమ్ ఒక స్పేస్ షిప్ లో ఆ సింహాసనం మీద విశ్రాంతి తీసుకునే NASA కనుగొనగలిగితే ఒక భౌతిక సింహాసనాన్ని కలిగి దేవుని ఆలోచించడానికి ఇష్టపడతాను finites. దేవుడు తరచుగా శరీర భాగాలు కలిగి తనను తాను మాట్లాడినపుడు, దేవుని ఈ వివరణలు మాత్రమే మనం finites మంచి అతని ఏకత్వాన్ని అర్థం విధంగా అవ్వాలనే అతని ఏకత్వాన్ని వివరించడానికి ఉద్దేశించినవి.

కొలస్సీయులకు 1:15, "అతను [క్రీస్తు] అదృశ్య దేవుడు, అన్ని సృష్టి యొక్క firstborn యొక్క చిత్రం."

హెబ్రీయులు 11:27, "విశ్వాసమునుబట్టి అతను రాజు యొక్క ఆగ్రహానికి భయపడి కాదు, ఈజిప్ట్ వదిలి; అతను కనిపించకుండా ఉంటుంది హిమ్ చూసిన వంటి భరించారు. "

1 తిమోతి 1:17, "ఇప్పుడు కింగ్ శాశ్వతమైన, అమర అదృశ్య, దేవునికి మాత్రమే, ఎప్పటికీ మరియు ఎప్పుడూ గౌరవం మరియు కీర్తి ఉంటుంది. ఆమెన్. "

ఎప్పుడైనా రివిలేషన్ జెనెసిస్ నుండి ఏ ఒక్క గ్రంథాలలో దేవుడు ఇతర రెండు చూడవచ్చు కాలేదు అయితే అనుమానిత ఇద్దరికీ సమానంగానుండు దేవుని పర్సన్స్ ఒకటి చూడవచ్చు దీనిలో coequally ప్రత్యేకమైన యెహోవా పర్సన్స్ బహుత్వ అని చెపుతుంది. మూడు ఆరోపణలపై దేవుని పర్సన్స్ నిజంగా ఇద్దరికీ సమానంగానుండు ఉంటే, అప్పుడు అన్ని మూడు సమానంగా అదృశ్య ఉండాలి. గ్రంధములను యేసు అదృశ్య దేవుని మాత్రమే చిత్రం తెలియచేస్తున్నాయి (కల్నల్ 1:15; హెబ్రీ 1: 3.) దేవుడు హిబ్రూ కన్నె ద్వారా ఒక వ్యక్తి కావడం వల్ల జరిగింది.

దేవుని ONTOLOGICALLY ఒక వ్యక్తి కాదు

సంఖ్యలు 23:19, "దేవుని ఒక వ్యక్తి, అతను ఉండాలని ఉంది పడుకుని అతను పశ్చాత్తాపాన్ని ఉండాలని, లేదా మనిషి యొక్క కుమారుడు, ..."

1 సమూయేలు 15:29, "అలాగే ఇశ్రాయేలు గ్లోరీ పడుకుని లేదా అతని మనస్సు చెయ్యదు;. అతను తన మనసు మార్చుకొని ఉండాలని ఒక వ్యక్తి కాదు కోసం"

దేవుని నుండి జన్మించిన ఒక మానవ బాల మరియు ఇచ్చిన దేవుడు మాతో దేవుడు కాకపోవచ్చని కుమారుడు యేసు "ఒక వ్యక్తి," అని, కానీ బదులుగా, అవతారం ద్వారా నిజమైన మనిషి వంటి మాతో దేవుడు. ఈ బాధలు, ప్రలోభాలు, మరియు క్రీస్తు యొక్క నిజమైన మనిషి వంటి ప్రార్థనలు వివరిస్తుంది.

ఎందుకు బైబిల్ కొన్నిసార్లు దేవుని ఒక వ్యక్తి కాల్ లేదు? 1 సమూయేలు 29:12 "యెహోవా యుద్ధశూరుడు ఉంది, చెప్పారు; యెహోవా అని ఆయనకు పేరు. "హిబ్రూ పదం" ఇష్ "(pron." eesh ") రెండు బలమైన సామరస్య మరియు NAS కూలంకుష సామరస్య వ్యక్తి" వాచ్యంగా ఒక అర్ధం ". గ్రంధములను అన్ని సామరస్యాన్ని తెస్తుంది ఇది మాత్రమే ఆచరణీయ వివరణ ఇశ్రాయేలీయులు దేవుని పర్సన్స్ బహుత్వ పూజలు వస్తాయి కాదు కాబట్టి సర్వోన్నతుడైన దేవుడు ఒక్కడే వ్యక్తులలో తాను వివరించడానికి ఒక వ్యక్తి యొక్క లక్షణాలను వినియోగించాడు. దేవుని ontologically ఒక మనిషి కాదు, దేవుని క్రమం తప్పకుండా ఒక వ్యక్తి యొక్క లక్షణాలను ఒకటి దేవుడు తాను వివరించడానికి మేము finites మంచి బీయింగ్ అండ్ పర్సన్ అతని ఏకత్వాన్ని అర్థం విధంగా ఉపయోగిస్తారు.

కొత్త నిబంధన ఉదాహరణలు దేవుడు anthropomorphically తాను WHERE

"కొత్త నిబంధన ఉదాహరణలు (జాన్ 10:28) దేవుని హస్తము ఉన్నాయి; మరియు స్టీఫెన్ జీసస్ (అపొస్తలుల కార్యములు 7: 56-56) లో "దేవుని కుడిపార్శ్వమున" నిలబడి చూశాడు. మిగిలిన చోట్ల, మేము దేవుని (లూకా 11:20) వ్రేలితో చూడండి; దేవుని దృష్టిలో (హెబ్రీ 4:. 13,1Peter 3:12); దేవుని (మాట్ 18:10) యొక్క ముఖం; మరియు మేము (Anthropomorphisms కింద, బైబిల్ థియాలజీ యొక్క బెకర్ ఎవాంజెలికల్ నిఘంటువు నుండి) దేవుని అడుగుల "తన కింద లోబడి అన్ని విషయాలు పెట్టటం" చూసే "లో (1Cor 15:27)."

ఈ ఉదాహరణలు అన్ని లో దేవుని ఒక వ్యక్తి యొక్క భౌతిక లక్షణాలు కలిగి కనిపిస్తుంది. ఇంకా మేము దేవుని ఒక వ్యక్తి కాదు అని తెలుసు. అతను ఒక అదృశ్య ఆత్మ ఉంది.

ఆంథ్రోఫోమోర్ఫిక్ LANGUAGE యహ్వెహ్ AS దూత వర్ణించే

జస్ట్ దేవుని మానవరూప భాష కాబట్టి దేవుడు మనిషి క్రీస్తు యేసు అతని భవిష్యత్ అవతారాన్ని వివరించడానికి మానవరూప భాషను ఉపయోగిస్తారు, బీయింగ్ అండ్ పర్సన్ అతని ఏకత్వాన్ని వివరించడానికి హీబ్రూ బైబుల్ లో ఉండేవాడు.

కీర్తన 118: 14, "యహ్వెహ్ నా బలం మరియు పాట, మరియు అతను, రక్షణ మారింది."

కీర్తన 118: 21-22, "నేను మీరు ప్రశంసిస్తూ కోసం మీరు నాకు సమాధానం, నా రక్షణ మారాయి. బిల్డర్ల తిరస్కరించింది రాయి చీఫ్ మూలస్తంభంగా మారింది. ఈ యహ్వెహ్'S చేస్తున్న; ఇది మన కన్నులకు అద్భుతమైంది. "

యేసు స్వయంగా యెహోవా బిల్డర్ల తిరస్కరించింది మా మోక్షానికి గా మారిన అతనిని గుర్తిస్తుంది ఇది ఈ ప్రకరణము ఉదాహరించారు. మాథ్యూ 21:42 ESV లో, "యేసు వాళ్ళతో," లేఖనాల్లో చదివి ఎప్పుడూ: ' బిల్డర్ల తిరస్కరించింది రాయి మూలస్తంభంగా మారింది; ఈ లార్డ్ యొక్క చేస్తున్న, మరియు అది కీర్తన 118 తెలపడం ద్వారా మన కళ్ళతో? "కూడా అద్భుత, యేసు అతను హిబ్రూ కన్నె ద్వారా మా మోక్షానికి అయిన యెహోవా అని పేర్కొన్నారు.

యెహోవా దేవుని anthropomorphically Yahshua AS మా మోక్షానికి బికమింగ్ తనని తాను (యేసు అంటే హీబ్రూ లో "యెహోవా ఆదా")

యెషయా 53: 1 ఎన్ ఐ, "ఎవరు మా సందేశం నమ్మకం మరియు వీరిలో ఉంది యెహోవా ARM వెల్లడించాడు?"

యేసు దూత మా యెహోవా ఎవరు "వారి పాపాలు నుండి అతని ప్రజలు సేవ్" వచ్చింది (మాట్ 1:. 18-23) దూత యొక్క పేరు అర్ధం ఎందుకంటే "యెహోవా ఆదా" ( "... పేరు మీ పేరు ద్వారా ఉంచడానికి మీరు జాన్ 5:40; 4: హెబ్రీ 1; 9:; నాకు ఇచ్చిన "- - జాన్ 17:11" ఫిలిప్పీయులకు 2 ... అతనికి అన్ని పేర్లు పైన "ఇది పేరు ఇచ్చింది. ). దూత యొక్క పేరు, "ఇమ్మాన్యుయేల్" అన్వయించారు ఉండటం ఇది "మాతో దేవుడు" (అంటారు మాథ్యూ 1:23 ). మనిషి యొక్క సొంత చేయి స్వయంగా చెందిన జస్ట్ వంటి, కాబట్టి యేసు తండ్రి నిజమైన మనిషి పురుషుల మధ్య నివసిస్తున్న మాకు వెల్లడి యెహోవా దేవుని శాఖ.

1 యేసు తానే భవిష్యత్తు "యెహోవా యొక్క ఆర్మ్" ఎవరు ఉంటుంది దీనిలో ఒక మెస్సీయా జోస్యం ఉంది: యెషయా 53 సందర్భంలో యెషయా 53 అని రుజువు "వెల్లడించింది."

యెషయా 53: 2, "అతను అతని ముందు ఒక టెండర్ షూట్ వంటి పెరిగింది, మరియు పొడి నేల మొలిచిన వంటి. అతను మనల్ని ఆయనకు ఆకర్షించడానికి, మేము అతనికి కోరుకుంటున్నాను ఉండాలని ఆయన రూపం లో ఏమీ అందం లేదా ఘనత వచ్చింది. 3 తృణీకరింపబడెను మరియు తిరస్కరించింది పురుషులు, బాధలను ఒక మనిషి, మరియు బాధ తెలిసిన . వాడిలా వీరిలో నుండి పురుషులు అతను తృణీకరింపబడ్డాడు వారి ముఖాలు దాచు, మరియు మేము అతనికి కాదు ఎంచిన. 4 ఖచ్చితంగా అతను మా బలహీనతలు తీసుకున్నాడు మరియు మా బాధలను నిర్వహించారు, ఇంకా మేము అతనికి దేవుడు గురైన అతనిని ద్వారా స్మిట్టెన్, మరియు బాధపడే భావిస్తారు. 5 అయితే అతను మా అతిక్రమణలు కోసం కుట్టిన జరిగినది, అతను మా దోషములను పగిలిపోయింది; మాకు శాంతి తీసుకువచ్చిన శిక్ష అతనిమీద పడెను మరియు అతని గాయాలకు ద్వారా మనకు స్వస్థత కలుగుచున్నది. "

"వెల్లడి యెషయా 53 అధ్యాయం సందర్భంలో" యెహోవా యొక్క ఆర్మ్ "అతనే అయిన ఒకటిగా యేసు దూత అడ్రసింగ్ ఏ సందేహం ఉంటుంది. అపొస్తలుడైన యోహాను యెహోవా తానే జాన్ పన్నెండు అధ్యాయంలో తెలియచేశారు యెషయా ప్రవక్త దూత గుర్తించారు వాస్తవం రూఢి.

యోహాను 12: 37-38, "కానీ అతను వాటిని ముందు అనేక చిహ్నాలు చేసిన అయితే, వారు ఆయనను లో నమ్మలేదు (యేసు), యెషయా మాట ప్రవక్త పూర్తి ఉండవచ్చు అని, అతను అర్ధమయ్యే: 'లార్డ్ నమ్మకం, ఎవరు మా నివేదిక? మరియు ఎవరికి యెహోవా ARM వెల్లడించాడు? ' "

యెషయా 52:10 NASB, " యహ్వెహ్ అతని పవిత్ర ARM కని లే అన్ని దేశాల దృష్టి లో, మరియు భూమి యొక్క అన్ని చివరలను దేవుని మోక్షానికి చూస్తారు. "

సాల్వేషన్ ఇప్పుడు యేసు క్రీస్తు మా దూత ద్వారా భూదిగంతముల అన్ని సమర్పిస్తే. యెషయా "అతని పవిత్ర చేయి." యెహోవా దేవుడు కాబట్టి తండ్రి అన్ని దేశాల దృష్టి లో బేర్ అతని పవిత్ర ఆర్మ్ ఏర్పాటు చేసింది వంటి దూత గుర్తించిన గమనించి, మేము యేసు తండ్రి యొక్క సొంత మానవరూప చేయి తెలుస్తుంది తెలుసు.

సాల్వేషన్ ఇప్పుడు యేసు క్రీస్తు మా దూత ద్వారా భూదిగంతముల అన్ని సమర్పిస్తే. యెషయా "అతని పవిత్ర చేయి." యెహోవా దేవుడు కాబట్టి తండ్రి అన్ని దేశాల దృష్టి లో బేర్ అతని పవిత్ర ఆర్మ్ ఏర్పాటు చేసింది వంటి దూత గుర్తించిన గమనించి, మేము యేసు తండ్రి యొక్క సొంత మానవరూప చేయి తెలుస్తుంది తెలుసు.

యెషయా 63: 5 NASB, "నేను చూసారు, మరియు సహాయం ఎవరూ ఉంది ; కాబట్టి, మరియు నేను ఆశ్చర్యపోయిన మరియు సమర్థించేలా ఎవరూ ఉంది నా స్వంత ARM తీసుకొచ్చింది, రక్షణ మి, నా కోపం నా సమర్థించింది."

యెషయా 59:16 NASB, "మరియు అతను ఏ మనుష్యుడును చేశారని, అడ్డగించు ఎవరూ ఉందని ఆశ్చర్యపోయిన చూసింది ; అప్పుడు తన సొంత ఆర్మ్, రక్షణ తీసుకొచ్చింది వేచి, మరియు అతని ధర్మానికి హిమ్ సమర్థించింది. "

మా హెవెన్లీ తండ్రి స్పష్టంగా యేసు ఒక పూర్తిగా పూర్తి మానవుడు వారి పాపాలు నుండి అతని ప్రజలు సేవ్ వచ్చిన వంటి ఆఫ్ బీయింగ్ తండ్రి సొంత ఎసెన్స్ ఆఫ్ విస్తరణగా తండ్రి సొంత మానవరూప చేయి అందువల్ల "నా స్వంత ARM తీసుకొచ్చింది మోక్షం.", అన్నాడు. మనిషి యొక్క సొంత ఆర్మ్ కేవలం కోసం కాబట్టి యేసు "దేవుడు" ఎవరు ప్రపంచ లోకి స్వయంగా విస్తరించి తండ్రి, తనను ఒక పొడిగింపు "మాంసం వ్యక్తం చేశారు, ఆత్మ సమర్థించడం ..." (1 తిమో. 3:16). నుండి 2 కొరి "లార్డ్ స్పిరిట్". 3:17, "క్రీస్తు యేసు (ఉంది) లార్డ్" 2 కొరింథీయులకు 4 సందర్భంలో: 5, మేము "ఆత్మ సమర్థించడం మాంసం వ్యక్తం చేశారు," ఎవరు దేవుడు "లార్డ్ పవిత్ర ఆత్మ అని తెలుసు స్వర్గం నుండి. "(1 కొరి 15:47; లూకా 1:35) డౌన్ వచ్చిన (" నేను పరలోకమునుండి దిగి వచ్చిన వారి పాపాలు నుండి అతని ప్రజలు సేవ్ "జాన్ 6:38) కు" (మత్తయి 1: 18-23). ​​"

యెషయా 40: 10-11 KJV, "ఇదిగో, ప్రభువైన యెహోవా బలమైన చేతి తో వస్తాయి, మరియు తన చేతిని అతనికి పాలిస్తారా : ఇదిగో తన బహుమతి అతనితో , మరియు అతని ముందు అతని పని. అతను ఒక గొర్రెల కాపరి వంటి తన మంద తిండికి ఉంటుంది : అతను గొర్రె వారగు దురు తన చేతిని , మరియు అతని ప్రియమైన వారిని తీసుకు, మరియు శాంతముగా యువ తో అని ఆ దారి కమిటీ ".

ప్రకటన 22: 12-16 (ఎన్ ఐ), "చూడండి, నేను రాబోయే చేస్తున్నాను వెంటనే! నా బహుమతి నాతో ఉంది , మరియు నేను వారు చేసిన వాటిని బట్టి ప్రతి వ్యక్తికి ఇస్తుంది. నేను ఆల్ఫా మరియు ఒమేగా, మొదటి మరియు చివరి, ప్రారంభం మరియు ముగింపులో am . బ్లెస్డ్ వారు జీవితం యొక్క చెట్టు హక్కు కలిగి ఉండవచ్చు మరియు గేట్లు ద్వారా వెళ్లవచ్చు నగరంలోకి వారి దుస్తులలో వాష్ వారికి ఉన్నాయి. బయట కుక్కలు మేజిక్ కళల సంప్రదాయాన్ని వారికి, లైంగికపరంగా అనైతిక, హంతకులు, విగ్రహారాధన చేసే వారే మరియు ప్రేమిస్తున్న మరియు falsehood పాటించే ప్రతి ఒక్కరూ ఉన్నాయి. నేను యేసు, మీరు చర్చిలకు ఈ సాక్ష్యాన్ని ఇవ్వాలని నా దేవదూత పంపారు. "

యేసు మన దూత స్పష్టంగా "ఉంది గుడ్ షెపర్డ్ ఎవరు చెప్పారు" "(యోహాను 10:11) నేను రాబోయే చేస్తున్నాను " మరియు " నా బహుమతి నాతో ఉంది " ( ప్రకటన 22:12 పైన పేర్కొన్న ప్రకటన ఇరవై రెండు అధ్యాయం సందర్భంలో). కానీ యెషయా 40: 10-11, చెప్పారు "ఇదిగో, ప్రభువైన యెహోవా వస్తాయి ( యేసు చెప్పారు," నేను రాబోయే చేస్తున్నాను " ) బలమైన తో చేతి , మరియు తన చేతిని అతనికి పాలిస్తారా : ఇదిగో తన బహుమతి ఉంది అతనితో ( యేసు, " నా బహుమతి నాతో ఉంది" ), మరియు అతని ముందు అతని పని. అతను ఒక వంటి తన మంద తిండికి ఉంటుంది కాపరి ( - యేసు చెప్పారు, "జాన్ 10:11 నేను మంచి కాపరిని మేము యేసు" చెప్పాడు నేను యేసు నా దేవదూత పంపారు స్పీకర్ అని కనుగొనడానికి 12-16: ప్రకటన 22 లో). " "చెప్పడం సందర్భంలో," నేను రాబోయే చేస్తున్నాను వెంటనే! నా బహుమతి నాతో ఉంది . "ఆ విధంగా, ప్రేరణ గ్రంథాలలో యేసు వంటి గుర్తిస్తుంది" దేవదేవుడు "వచ్చివెళ్లే తండ్రి యొక్క సొంత" సాయుధం "కు" అతనికి పాలన దేవుడు "వంటి" మాతో ప్రతి విధంగా "లో పూర్తిగా మానవ నిర్మిత" అయిన " ( హెబ్రీ. 2:17 ) మాకు కాపాడేందుకు.

ట్రినిటేరియన్లు దేవుని కంటే ఎక్కువ ఒక వ్యక్తి ఇంకా వారి వాదనను NO గ్రంధములను ఉన్నట్లుగా చెబుతారు.

గ్రంధములను సాతాను తండ్రి యైన దేవుడు "స్వరూపి" క్రీస్తు చూసిన చీకటి ఎవరు "ఈ వయస్సు దేవుడు" అని నిరూపించడానికి. 2 కొరింథీయులకు 4: 3-4 (BSB), "మరియు మా సువార్త కప్పబడ్డ అయినా, అది perishing వారికి కప్పబడుతుంది. అందువలన వారు కీర్తి సువార్త తెలియుట కాదు ఈ వయస్సు దేవుడు అవిశ్వాసుల యొక్క మనస్సులలో కళ్ళుపోగొట్టుకుంది ఉంది స్వరూపి అయిన క్రీస్తు. "

2 కొరింథీయులకు 4: 6 (BSB) చెప్పాడు దేవుడు కోసం, అని వెళ్లి " 'చీకటి నుండి కాంతి షైన్ లెట్,' తయారు మాకు ఇవ్వాలని మా హృదయాలలో అతని కాంతి షైన్ లో దేవుని కీర్తి జ్ఞానం యొక్క కాంతి యేసు క్రీస్తు యొక్క ముఖం. "

ప్రేరేపిత గ్రంథం మా అదృశ్యుడైన పరలోకపు త 0 డ్రి మాత్రమే "తన మహిమను ప్రకాశి 0 పజేయుచు, ఆయన మనుష్యుని ప్రకాశమానమైనవాడు" ( హెబ్రీ 1: 3 అందువల్ల మనము "యేసు క్రీస్తు ముఖమునందు దేవుని మహిమ" మాత్రమే చూడగలము. కాలము సంపూర్ణము వచ్చినప్పుడు, దైవిక ఆత్మ మనుష్యుడు దేవత మాంసం మరియు రక్తం యొక్క partook అని ( హెబ్రీ 2:14 ) దేవుని ఆత్మ పరిశుద్ధాత్మ , "మనతో దేవుడు" (మాథ్యూ 1:23) అనే నిజమైన వ్యక్తిగా అతని అదృశ్య ఆత్మ వ్యక్తి యొక్క భౌతిక మానవ చిత్రంగా పరిగణింపబడ్డాడు ( 1 తిమోతి 3:16 ) . అందువల్ల, దేవుని కుమారుడు మనం అదృశ్యమైన దేవుని అదృశ్యమైన ఇమేజ్, యోహాను 1:18; యోహాను 14: 7-9 ).

మనిషి క్రీస్తు యేసు తండ్రి మానవరూప "కుడి చేతి" వద్ద మాత్రమే వ్యక్తి నుండి ( కీర్తన 110: 1 "నా కుడిపార్శ్వమున కూర్చుని" ), అతను క్రమంలో ఒక మనిషి అయిన దేవుడు మరియు తండ్రి మాకు సేవ్ అని ఉండాలి. ఏ ఇతర దేవుని పర్సన్ మా హెవెన్లీ తండ్రి పక్కన ఉండవచ్చు కోసం ( "నేను యెహోవాను, మరియు ఎటువంటి ఇతర ఉంది; మి పాటు ఏ దేవుని లేదు " - యెషయా 45: 5 .) మరియు అక్కడ అన్ని మానవత్వం యొక్క ఇతర నిజమైన రక్షకుని పక్కన ఉంటుంది మా హెవెన్లీ తండ్రి ( "నేను యెహోవాను, పక్కనే నా రక్షకుడును లేడు " - యెషయా 43:11 ).

దేవుడు నిజంగా మూడు విభిన్న దైవ వ్యక్తులు ఉంటే, అప్పుడు మేము దేవుని గుండె వ్యక్తులు బహుత్వ లేదా ఎక్కడో బైబిల్ లో ఆత్మ వ్యక్తులు బహుత్వ తనను తాను మాట్లాడిన కొన్ని లేఖనాలను కనుగొనేందుకు ఉండాలి. ఇంకా బైబిల్ సాక్ష్యం దేవుని ఎల్లప్పుడూ ఏక హార్ట్, ఏక సోల్, ఏక మైండ్, మరియు ఒకే వ్యక్తికి ఒక ఏక ఆత్మ కలిగి తనను తాను మాట్లాడాడు అని రుజువు. అదే ఒక ముఖం, ఒక నోరు, ఒకటి ముక్కు, మరియు ఒక కుడి చేతి కలిగి వంటి దేవుడుని యొక్క మానవరూప వివరణలతో నిజం. ఎప్పుడూ సోల్స్ లేదా ఆత్మ పర్సన్స్ బహుత్వ వంటి బహుత్వ ఓల్డ్ లేదా న్యూ నిబంధనల గాని హైర్ యొక్క బహుత్వ కూర్చున్న నిచ్చి దేవుడు తనను గురించి మాట్లాడాడు ఎప్పుడూ నుండి, తండ్రి యొక్క నిజమైన ఆరాధకుల ఆత్మ లో ఒంటరిగా మా హెవెన్లీ తండ్రి పూజించాలి మరియు తనను అతని మాత్రమే చిత్రం ద్వారా నిజం మనం చూడటానికి అవి, ఆయేసు ప్రభవు.

For More ARTICLES

For Free BOOKS For Video Teachings, subscribe to our YOUTUBE CHANNEL

Recent Posts

See All

C O N T A C T

© 2016 | GLOBAL IMPACT MINISTRIES