చాప్టర్ 1. కేస్ ఫర్ ఏన్నెస్ థియాలజీ

Translated to Telugu by Pastor John Moses

అపోస్టోలిక్ విశ్వాస క్రైస్తవులు ఏకత్వపు అపోస్టోలిక్ విశ్వాస క్రైస్తవులుగా పిలువబడ్డారు ఎందుకంటే మొట్టమొదటి శతాబ్దం అపోస్తలులు త్రిమూర్తి, అరియన్ (యేసు సృష్టించబడిన దేవదూతల కుమారుడిగా) , లేదా సోషీనియన్ దైవభక్తి (యేసు కేవలం ఒక ప్రత్యేక వ్యక్తి) . "అపోస్టోలిక్ ఫెయిత్" అనే పేరు కేవలం యేసు క్రీస్తు యొక్క అసలు అపోస్టల్స్ విశ్వాసం. మనము దేవుని ఆత్మ యొక్క నిజమైన చర్చిని పెంతెకోస్తు దినాన స్థాపించాము, ఎందుకంటే క్రొత్త ఆత్మ కొత్త నిబంధన చర్చ్ లో మొదటగా కురిపింపబడినప్పుడు మరియు అన్ని కొత్త మార్పిడిలు యేసు యొక్క పేరులో బాప్తిస్మము పొందినపుడు మేము కూడా ఏకత్వం పెంటెకోస్టల్స్ అని పిలువబడుతున్నాము క్రీస్తు వారి పాపాల ఉపశమనం కోసం.

క్రైస్తవ యుగంలో మొట్టమొదటి కొద్ది శతాబ్దాల్లో ఒకేసారి పెంటెకోస్టల్ దృక్పథానికి చారిత్రక హోదాను ఒకసారి "మోడల్లిస్ట్ మోనార్కియనిజం" గా పిలిచేవారు. చారిత్రక ఆధారం ప్రకారం, మోడలిస్టిక్ మోనార్కియస్ ఒకసారి "విశ్వాసుల మెజారిటీ" (టెర్టూలియన్, అగైన్స్ట్ ప్రైక్యస్ 3) మరియు "క్రైస్తవుల సాధారణ పరుగు" (ఒరిజెన్, కామెంటరీ అఫ్ ది యోహాను సువార్త, పుస్తకం 1, 23 వ అధ్యాయం) క్రైస్తవ మతం యొక్క ప్రారంభ రోజులలో.

మోడలిస్టిక్ మోనార్కియానిజం యొక్క నిర్వచనం

మెర్రియమ్ వెబ్స్టర్ క్లుప్తమైన "వాస్తవికత" లో నమ్మకం అంటే మోనోలిజమ్ అంటే "మోనో" నుండి వచ్చింది, అంటే మూడు మోడ్లు లేదా చర్యల రూపాలు (తండ్రి, కుమారుడు మరియు పవిత్రాత్మ) "వన్" మరియు "వంపు" అనగా "పాలకుడు" అని అర్ధం. అందువల్ల, మోడలిస్టిక్ మోనార్కియనిజం అనేది దేవుని యొక్క నమ్మకం, ఇది ఒక మోనార్క్ [రూలర్], అతను మూడు పద్ధతులలో తనను ప్రత్యక్షంగా చూపించాడు.

డేవిడ్ K. బెర్నార్డ్ వంటి ప్రఖ్యాత ఏకతత్వ వేదాంతులు ఆధునిక రోజున ఏకత్వం పెంటెకోస్టులు మొట్టమొదటి ముగ్గురు వంద సంవత్సరాలు క్రిస్టియన్ చరిత్రలో మోడలిస్టిక్ మోనార్కియన్ క్రిస్టియన్ మెజారిటీగా విశ్వాసం యొక్క అదే ప్రాథమిక అద్దెదారులుగా విశ్వసిస్తారు (డేవిడ్ బెర్నార్డ్ ఇలా రాశాడు, "సాధారణంగా, వాస్తవికత ఆధునిక సిద్ధాంతం వలె ఉంటుంది" - ది ఏకనెస్ అఫ్ గాడ్ p.318) . పురాతన ఐనెస్ మోడలిస్టుల ప్రత్యర్ధులు కూడా మోడలిస్టిక్ మోనార్కియస్ "ఎల్లప్పుడూ ... విశ్వాసుల మెజారిటీ" (టెర్సూలియన్ ఇన్ ఎగైన్స్ట్ ప్రాసియస్ 3 వ అధ్యాయం - 2 వ శతాబ్దం చివరిలో ప్రారంభ 3 వ దశలో) పశ్చిమాన, మరియు "క్రైస్తవుల సాధారణ రన్" తూర్పులో (ఒరిగేన్స్ కామెంటరీ యోహాను సువార్తకి 1, 23 వ అధ్యాయం - 3 వ శతాబ్దం మధ్యకాలం నుంచి) . కార్తేజ్ యొక్క టెర్టూలియన్ తన రోజులో ఏకతత్వ మోడలిస్ట్లు "మెజారిటీ" అని ఒప్పుకున్నాడు (170-225 AD) , అతడు తనకు తెలిసినంతవరకు "ఎల్లప్పుడూ" కేసు అని కూడా అతను ధృవీకరించాడు ("వారు ఎల్లప్పుడూ మెజారిటీ తయారు విశ్వాసకులు "- ప్రెసియస్ 3 / అడాల్ఫ్ హర్నక్ వ్యతిరేకంగా" మోడల్ రాచరికం " అప్పటినుంచి అన్ని క్రైస్తవులలో చాలామంది స్వీకరించారు - అడాల్ఫ్ హర్నాక్, హిస్టరీ ఆఫ్ డోగ్మా, లండన్: విలియమ్స్ & నోర్గేట్, 1897, III, 51-54.) మేము ఇప్పుడు మైనార్టీగా హింసించబడుతున్నప్పటికీ, క్రిస్టియన్ చరిత్రలోని మొదటి మూడు వందల సంవత్సరాలలో "క్రిస్తావులందరికి గొప్ప మెజారిటీ" యొక్క ప్రాథమిక వేదాంతశాస్త్రం.

ఏకతత్వ విశ్వాసులు దేవుడు ఒంటరిగా "మోనార్క్," "రూలర్," మరియు "కింగ్" (Monarchianism) ఎవరు తనను ప్రత్యక్షపరచుకున్నారు (Modalism) సృష్టి లో మా హెవెన్లీ తండ్రి, విమోచనం లో కుమారుడు, మరియు పరిశుదాత్మ చర్య లో తండ్రి ఆత్మ వంటి. దేవునికి తండ్రి పరిశుదాత్మ పరలోకం నుండి వచ్చింది (లూకా 1:35; యోహాను 6:38) మరియు క్రీస్తు శరీర రూపుడై (యోహాను 1:14) క్రీస్తు చైల్డ్ గా మారడానికి. తద్వారా, ఏకగ్రీవ అనుచరులు తండ్రి యొక్క పరిశుదాత్మ అయిన దేవుడు కూడా "తన ప్రజలను వారి పాపములనుండి రక్షించుటకు" కుమారుడు ఒక వ్యక్తి అయ్యాడని నమ్ముతారు.

యేసు యొక్క పూర్తి మానవత్వం మరియు దైవత్వము

ఏకతత్వ వేదాంతి జాసన్ డల్లే సరిగ్గా వివరించాడు ఏమిటంటే, ఒంటెనిస్ థియాలజీ దేవుడు ఒక వ్యక్తిగా మారడం గురించి బోధిస్తుంది.

మొదటి శతాబ్దపు అపొస్తలులు మన పరలోకపు త 0 డ్రిగా "ఒకే దేవుడు" మాత్రమే ఉన్నారని బోధి 0 చారు ("దేవుడు, త 0 డ్రి అ 0 త మేరకే" - ఎఫెసీయులు 4: 6) "మరియు దేవుని మరియు పురుషుల మధ్య ఒక మధ్యవర్తి, మనిషి క్రీస్తు యేసు" (1 తిమో .2: 5: "నజరేయుడైన యేసు, దేవుడు తన ద్వారా చేసిన అద్భుత క్రియలు, అద్భుతాలు మరియు చిహ్నాలతో దేవుడు మీకు ధృవీకరించాడు" అపోస్తలుల కార్యములు 2:22 ESV) . కన్య ద్వారా అవతారం లో ఒక దేవుడు కూడా ఒక వ్యక్తి అయ్యాడు. కాబట్టి, త 0 డ్రి దేవుడే "శరీర 0 లో కనబడ్డాడు", "ఆత్మలో నీతిమంతులు" (1 తిమో. 2: 5) మనుష్యుల మధ్య నిజమైన మనుష్యునిగా మనలను రక్షించటానికి వచ్చిన దేవుడుయే యేసు కనుక యేసుక్రీస్తు మనిషి (డేవిడ్ K. బెర్నార్డ్ ప్రకారం, ఏకత్వం వేదాంతశాస్త్రం దేవుని అవతారం లో ఒక నిజమైన మనిషి అయ్యాడని బోధిస్తుంది, "మధ్యవర్తిత్వం యొక్క క్రీస్తు పాత్ర ప్రత్యేకమైన దైవిక గుర్తింపును సూచిస్తుంది, ఇది కేవలం అతని వాస్తవమైన, ప్రామాణికమైన మానవాళిని సూచిస్తుంది ... ఎవరూ అర్హత పొందలేరు తప్ప మధ్యవర్తి దేవుడు అతనే ఈ ప్రపంచంలోకి ఒక మనిషిగా వస్తున్నాడు. "- డేవిడ్ K. బెర్నార్డ్ యొక్క ఆన్ లైన్ ఆర్టికల్," ది మీడియాటర్ బిట్వీన్ గాడ్ అండ్ మెన్ "చూడవచ్చును http://www.oocities.org/robert_upci/mediator_between_god_and_men_by_bernard.htm)

పౌలు కొరి 0 థీయులకు ఇలా వ్రాశాడు, "దేవుడు క్రీస్తున 0 దు తనను తాను సమకూర్చాడు" (2 కోరింతియన్స్ 5:19 NASB) . క్రీస్తు యేసులో దేవదూతల సంఖ్య ఎప్పుడూ ఉందని లేఖనం యొక్క వచనం ఎప్పుడూ చెప్తుంది (అరియనిజం సిద్ధాంతం: యెహోవాసాక్షులు) . లేదా ఆరోపించిన దేవుడైన కుమారుడు, లేదా క్రీస్తు క్రీస్తు క్రీస్తులో ఉన్నాడని ఎటువంటి లేఖనం వ్రాయలేదు (త్రిమూర్తివాద సిద్ధాంతం) ఎ 0 దుక 0 టే, త 0 డ్రి దేవుడు ఎల్లప్పుడూ కుమారునిలో ఉ 0 డడ 0 లేఖన 0 లో మాట్లాడతాడు (యోహాను 10:38; 14:10) "నా తండ్రి నివసించువాడు తన క్రియలను చేస్తాడు") మరియు కుమారుని ద్వారా కనబడటం ("నన్ను చూసేవాడు నన్ను పంపినవానిని చూస్తాడు" - యోహాను 12:45; "నన్ను చూచినవాడు తండ్రిని చూచియున్నాడు" - 14: 7-9) . అ 0 దుకే యేసు దేవుని కుమారుడిగా "అదృశ్యదేవుని ప్రతిమ" అని పిలువబడ్డాడు. (కొలొస్సయులు 1:15) కనిపించని తండ్రి యొక్క చిత్రం. అందువల్ల, క్రీస్తు యేసునందు దేవుని యొక్క ఏకతత్వ దృక్పథం సంపూర్ణంగా అన్ని లేఖన సమాచారానికి సరిపోతుంది.

"దేవుని త 0 డ్రి" అనే మాటలు (1 కొరింధీయులకు 8: 6) , లేదా "దేవుడు మన తండ్రి" (ఫిలిప్పీయులకు 1: 2; ఎఫెసీయులకు 1: 2) , మరియు "దేవుడు మరియు తండ్రి" (ఎఫెసీయులు 4: 6) క్రొత్త నిబంధనలో ముప్పై కన్నా ఎక్కువసార్లు కనిపిస్తాయి, కాని ఒక ఆరోపణ అయిన దేవుని కుమారుని, లేదా పరిశుద్ధాత్మ దేవుడు ఇంతకుముందే ప్రేరేపిత గ్రంథాలలో సంభవించే ఒక ఉదాహరణను ఎన్నడూ చూడలేదు. దేవుని కుమారుడు లేదా దేవుని పవిత్ర ఆత్మ కాకుండా తండ్రిని దేవునికి వ్రాయుటకు అపోస్తలులు మరియు ప్రవక్తలందరికి దేవుడు ఎప్పటికప్పుడు నడిపించాడు. మన పరలోక తండ్రికి "ఏకైక నిజమైన దేవుడు" (యోహాను 17: 3) మరియు నిజమైన దేవుడు ఆయన పక్కనే లేడు ("నా పక్క దేవుడు లేదు" - యెషయా 45: 5) . ఆ విధంగా క్రీస్తు యేసు "అదృశ్యదేవుని ప్రతిమ" (కొలొస్సయులు 1:15) కనిపించని తండ్రి యొక్క చిత్రం. అందువల్ల, మన పరలోకపు తండ్రిగా ఒక దైవిక వ్యక్తి మాత్రమే లేఖనాలను బోధిస్తారు (ఏకతత్వ సిద్ధాంతం) ఒకే దైవిక మైండ్, ఒక దైవిక విల్, ఒక దైవిక ఆత్మ, ఒక దైవిక ఆత్మ మరియు దైవిక జ్ఞానం యొక్క మూడు సెట్ల కంటే మూడు దైవ మైండ్స్, మూడు దివ్య విల్స్, మరియు మూడు దైవిక సోల్స్ (ట్రినిటారియన్ సిద్ధాంతం) .

అంతేకాక, దేవుని కుమారుడు ఒక ప్రత్యేకమైన మానవుడుగా, ప్రత్యేకమైన మానవుడు, ప్రత్యేకమైన మానవుడు, ప్రత్యేకమైన మానవుడు, విలక్షణమైన మానవ ఆత్మ, మరియు ప్రత్యేకమైన మానసిక చైతన్యం కలిగిన నిజమైన మనిషిగా తన సృష్టిలో ప్రవేశించిన ఒకే వ్యక్తి. దేవుని ఆత్మను పరలోక 0 ను 0 డి వచ్చాడని నమ్ముతున్నామనేది మన 0 కోరుకు 0 టున్నది ఖచ్చిత 0 గానే ("పరిశుద్ధాత్మ నీ మీద వస్తాయి (కన్య) ... అందువల్ల పవిత్ర శిశువు దేవుని కుమారుడని పిలువబడును. "- లూకా 1:35 /" నేను పరలోకం నుండి వచ్చాను "- యోహాను 6:38) ప్రార్థన మరియు శోదించబడిన ఒక నిజమైన వ్యక్తి కావాలని (మత్తయి 4: 1; హెబ్రీ 4:15) "యేసు ఆత్మను అరణ్యములోనికి నడిపించెను" హీబ్రూ కన్య ద్వారా అవతారం లో నిజమైన వ్యక్తిగా (ఏకవ్యక్తి వేదాంతి జాసన్ దుల్లీ, "దేవుడు ఒక మనిషి అయినందువల్ల అతని జన్మలో నుండి దేవుడిగా ఉన్నాడని మేము నమ్ముతున్నాము" అని వ్రాసినప్పుడే "ఒంటెస్ థియాలజీని ఖచ్చితంగా ధృవీకరించింది." - జాసన్ డల్లె వ్యాసం, దేవుడు ఒక వ్యక్తిగా లేదా మనిషికి వ్యక్తిగా ఉన్నాడని తెలుసా? .com )

మానవుడైన క్రీస్తు యేసు పరిశుద్ధాత్మ నుండి బయటపడింది

"యేసు క్రీస్తు జననం గురించి ఈ విధంగా వచ్చింది: అతని తల్లి మేరీ జోసెఫ్కు వివాహం చేస్తానని హామీ ఇచ్చారు, ఆమె చైల్డ్తో ఉన్నట్లు కనుగొనబడింది ద్వారా (Grk. "Ek" = "అవుట్ ఆఫ్") పవిత్రాత్మ . 19 ఎందుకంటే యోసేపు ఆమె భర్త, నీతిమంతుడు, ఇష్టపడలేదు ఆమె బహిరంగంగా అవమానపరచడానికి, అతను పరిష్కరించాడు విడాకు ఆమె నిశ్శబ్దంగా . 20 అతడు ఈ విషయాలను గూర్చి ఆలోచించినప్పుడు, ప్రభువు యొక్క దూత ఒక కలలో కనిపించాడు. "దావీదు కుమారుడా, యోసేపు మీ భార్యగా మేరీని తీసుకోవటానికి భయపడకు. ఆమెలో ఆమె గర్భం ధరించింది నుండి (Grk. "Ek" = "బయటకు") పవిత్రాత్మ ... "మత్తయి 1: 18-20 BSB

కాంకోర్డేస్ను తెంచుకుంటాడు 'ek' అనగా "అవుట్ నుండి బయటకు, బయట నుండి," "లోపలికి బయటి నుండి."

వర్డ్ అధ్యయనాలు సహాయపడుతుంది: 1537 ఎక్ (లోపల నుండి. 1537 / ఎక్ ("అవుట్ ఆఫ్") అనేది చాలా తక్కువగా అనువదించబడిన (మరియు తద్వారా అనువదించబడినది) గ్రీక్ ప్రతిపాదనలలో ఒకటిగా ఉంది - తరచూ అర్థం "ద్వారా."

NAS సంపూర్ణ కాంకోర్డన్స్ డెఫినిషన్: "నుండి, నుండి"

మత్తయి 1: 5 ప్రీ GRK: τὸν Βοὲς ἐκ τῆς Ῥαχάβ KJV: బూజ్ని కలుద్దాం ఆఫ్ (ek = "అవుట్ ఆఫ్ అవుట్") రాచబ్; మరియు INT: బోయజు ఆఫ్ (ek = "అవుట్ ఆఫ్ అవుట్") రాహాబ్

మత్తయి 1: 5 ప్రీ GRK: τὸν Ἰωβὴδ ἐκ τῆς Ῥούθ KJV: ఒబద్ను కనెను ఆఫ్ (ek = "fom out of") రూత్; మరియు INT: ఓబేదు ఆఫ్ రూత్

మనుష్యుడైన క్రీస్తు యేసు మేరీ నుండి బయటకు వచ్చింది

"కానీ సమయం యొక్క సంపూర్ణత్వం వచ్చినప్పుడు, దేవుడు తన కుమారుని పంపాడు, (ek = "అవ్ట్ నుండి") ఒక స్త్రీ , ధర్మశాస్త్రములో చేయబడినది ... "గలతీయులకు 4: 4 KJV

మత్తయి 1 వ అధ్యాయ 0 లోని వ 0 శావళ పట్టికలోని స్త్రీల ను 0 డి తయారు చేయబడిన కుమారులు ఉపయోగి 0 చబడిన గ్రీకు విశేషమైన గ్రీకు విశేషమైన గలిటియస్ 4: 4 లో ఉన్న స్త్రీలకు (కన్య మేరీ) "గ్రీకు" ను 0 డి "అదే" గ్రీకు ఆవిర్భావ 0 "ఆ" ఈ విధంగా, స్త్రీల నుండి "బయట" "సూత్రం" యొక్క సూత్రప్రాయంగా ఉపయోగం మాకు దారితీసింది, క్రీస్తు మేరీ యొక్క మానవ జన్యుశాస్త్రం నుండి "మరియు" పవిత్ర ఆత్మ యొక్క దైవిక ఎసెన్స్ నుండి వచ్చిన " కన్నె మీద ఆకాశం నుండి. కాబట్టి క్రీస్తు చైల్డ్ స్పష్టంగా మేరీ "నుండి" మరియు "పవిత్రాత్మ" నుండి "ఉద్భవించటం ద్వారా తయారు చేయబడింది.

యేసు ఒక కుమారుడు అవతరించడమే కాకుండా పవిత్రాత్మ అవతారం

"... కోసం ఆమెలో ఆమె గర్భం ధరించింది నుండి (Grk. "Ek" = "అవుట్ ఆఫ్") పవిత్రాత్మ. ... "మత్తయి 1: 18-20 BSB

ఇది నిజంగా నేను తనిఖీ చేసిన ఇరవై ఒకటి ప్రధాన అనువాదాలు, క్రీస్తు చైల్డ్ "బయటకు" లేదా "నుండి" పవిత్ర ఆత్మ నుండి ఉద్భవించింది అని ఒక అనువాదం చెప్పారు. తద్వారా త్రిమూర్తి గ్రీకు విద్వాంసులు మాకు ఆంగ్లంలో క్రొత్త నిబంధన ఇచ్చారు, "పరిశుద్ధాత్మ నుండి" అనే పదాలతో అసౌకర్యమయిందని నమ్ముతారు, ఎందుకంటే ట్రినిటాషియస్ యేసుకు "పవిత్రాత్మ నుండి రాలేదు" దేవుని కుమారుడు. తండ్రి ఎప్పటికిని కుమారుడు "పునరుత్థానం" లేదా తండ్రి యొక్క "ఎసెన్స్ ఆఫ్ బీయింగ్" నుండి "కాపీ" చేయబడగలడు ("అతని కీర్తి యొక్క ప్రకాశం మరియు అతని ఎసెన్స్ అఫ్ బీయింగ్ యొక్క పునరుత్పాదక కాపీ)" - హెబ్రీ 1: 3) . కాబట్టి, అసలు గ్రీకులో ఉన్న సువార్త స్పష్టంగా తెలుస్తుంది, యేసు క్రీస్తు మానవాతీతగా పవిత్ర ఆత్మ యొక్క ఎసెన్స్ యొక్క "అవ్ట్" నుండి మరియు కన్య మేరీ యొక్క మానవ జన్యువుల నుండి "బయట" అందువలన యేసు యొక్క దైవత్వం పవిత్రాత్మ "నుండి" వచ్చింది (ఒంటెస్ మోడలిజంను ధృవీకరిస్తూ ట్రినిటారియనిజంను తిరస్కరించడం) , కనీసం కొంతమంది భౌతిక మానవ లక్షణాలను యేసు నుండి "మేరీ" నుండి వచ్చింది.

కన్య ద్వారా అవతారం మనిషి. "మనము దేవుని జన్మ నుండి దేవుడని నమ్ముతున్నాము ఎందుకంటే దేవుడు ఒక వ్యక్తి అయ్యాడు. క్రీస్తు యొక్క రెండు స్వభావాలు (నెస్టోరియనిజంకు విరుద్ధంగా వాటిని చూసేటట్లుగా) మధ్య ఒక ఖచ్చితమైన అస్థిరమైన మరియు హైపోస్టాటిక్ యూనియన్ను చూస్తూ, యేసు మానవత్వం తన మానవ ఉనికికి దోహదపడింది తండ్రి ఎందుకంటే, మనుషులు తండ్రి నుండి కాకుండా ఉనికిలో ఉండలేదని మేము నమ్ముతున్నాము. మా తల్లి, త 0 డ్రి సహకార 0 ను 0 డి వేరుగా ఉ 0 డలేన 0 తగా, యేసు మానవజాతి త 0 డ్రి, మరియల సహకార 0 ను 0 డి వేరుగా ఉ 0 డలేకపోయేది కాదు. వేరొక మాటలో చెప్పాలంటే, యేసు ఎప్పుడూ "కేవలం మనుష్యుడు" అని సాధ్యమయ్యేటట్లు కూడా మనకు తెలియదు. దేవుడు ఆయనయందు ఉన్నందున మనము యేసుక్రీస్తుకు సంపూర్ణ దేవుణ్ణి ఆపాదించము (యోహాను 10:38; 14: 10-11; 17:21; 2 కొరింథీయులకు 5:19; తిమోతి 3:16) . యేసు అతని భావన నుండి దైవిక మరియు మానవుడు దైవిక మరియు మనిషి కాదు, కానీ మాంసం లో దేవుని మానిఫెస్ట్. దేవుని ఆత్మ క్రీస్తులో లేనప్పుడు లేదా యేసు యొక్క మానవాళి దేవుని కృషి నుండి వేరుగా ఉనికిలో ఉన్న సమయంలో ఎన్నడూ ఉండదు. " (దేవుడు ఒక వ్యక్తిగా ఉన్నాడని లేదా ఒక వ్యక్తిని మనసుగా మార్చారా? OnenessPentecostal.com లో జాసన్ డూల్లీచే వ్యాసం)

యేసుక్రీస్తు యొక్క పూర్తి మానవత్వం మరియు దైవత్వం యొక్క పవిత్ర బోధన కూడా ఉపదేశకుల అపోస్టోలిక్ తండ్రులు బోధించారు, వీరు వెంటనే మొదటి మరియు రెండవ శతాబ్దాల్లో అపొస్తలులను విజయవంతం చేసారు. ఇగ్నేషియస్ మొదటి శతాబ్దిలో అపొస్తలుడైన యోహాను ద్వారా ఆంటియోక్ యొక్క మూడవ బిషప్గా నియమితుడయ్యాడు, కాబట్టి ఇగ్నేషియస్ యొక్క బోధనలు అపొస్తలుడైన యోహానుకు భిన్నంగా ఉండేవి అని ఊహించటం కష్టం.

పాలికార్ప్ 3: 2 లో ఇగ్నేషియస్ ఆఫ్ ఆంటియోచ్ వ్రాశారు,

"పైన ఉన్నవాని కోసం చూడండి సమయం - టైమ్లెస్, అదృశ్యం, మన కొరకు కనబడిందని, దుర్మార్గపు బాధ్యుడికి బాధ్యులు మా ఖాతాలో మరియు మా కొరకు ప్రతిదీ సహనంతో. "

అసలు అపొస్తలులచే బోధించబడిన ఇగ్నేషియస్, "కనిపించే" తన జన్మకు ముందు "అదృశ్యము" అయ్యాడు. త 0 డ్రి అదృశ్యమయ్యే సమయ 0 లో, హిబ్రూ లేఖనాల్లోని యెహోవా దేవదూతల (క్రిస్టోఫానీలు) లో ఒక కుమారుడు కనిపిస్తు 0 దని త్రిత్వవాదులు తరచుగా ధృవీకరిస్తారు. అయితే ఇగ్నేషియస్ మరియు మొట్టమొదటి క్రైస్తవ సాక్షి ప్రకారం, అదృశ్య దేవుడే, "మా ఖాతాకు బాధ్యుడిగా" ఉన్న అద్వితీయ కుమారుడు అయ్యాడు. అలా అపొస్తలుడైన యోహాను బోధించిన మరియు బోధించిన ఇగ్నేషియస్, త్రిత్వ సిద్ధాంతాన్ని ఖండించాడు.

మూడో శతాబ్దం వరకు ఒకే ఒక పూర్వ క్రైస్తవ రచయిత ఎప్పటికీ మాట్లాడలేదు. మూడో శతాబ్దం వరకు చర్చ్ చరిత్రకారుడు జోహన్నెస్ క్వాస్టెన్ మూడవ శతాబ్దంలో అలెగ్జాండ్రియా యొక్క ఆరిజెన్ అనే కాలాతీత శాశ్వత కుమారుని గురించి మాట్లాడుతున్నాడని ఒప్పుకున్నాడు. క్వస్టెన్ ప్రకారం, కుమారుని యొక్క శాశ్వత సిద్ధాంతం "వేదాంతశాస్త్రం యొక్క అభివృద్దిలో చెప్పుకోదగ్గ పురోగతి మరియు మతపరమైన బోధనపై చాలా ప్రభావవంతమైన ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంది (పాట్రోలజి వాల్యూమ్ 2, పేజి 78)".

మత్తెత్తులు అపొస్తలుల శిష్యులని చెప్పుకున్నారు. మాథేత్స్ యొక్క డియోగ్నేటస్ పదకొండో అధ్యాయంలో, మాథేత్స్ తాను "ఉపదేశకుల శిష్యుడిగా" ఉన్నట్లు పేర్కొన్నాడు. మత్తెత్స్ ప్రకారం, "కుమారుడు" అని పిలువబడిన దేవుడు ఎల్లప్పుడూ "ఈ రోజు" వరకు కాదు.

" ఈయన నిత్యము నుండుట నుండి, నేడు కుమారుడని పిలువబడుచున్న వాడు అతడు. " (డియోగ్నెటస్ చాప్టర్ 11 కు మాథెట్స్ యొక్క ఉపవార్త)

మత్తెత్తులు క్రీస్తును "నిత్యజీవము" ను 0 డి వచ్చిన "ఆయన" అని పిలిచారు, కానీ "నేడు ఆయన కుమారుడని పిలువబడుతు 0 ది." మాథెట్స్ ప్రకార 0, కుమారుడు నిజానికి "నేటివరకు" కుమారుడు అని పిలువబడ్డాడు. కాబట్టి, కుమారుడు ఆ మనుష్యుడు "నిత్య నుండి" ఉనికిలో ఉన్నప్పటినుండి "మైటీ దేవుడు" మరియు "నిత్య తండ్రి" (యెషయా 9: 6) . మాథెటిస్ తొలి క్రైస్తవులు, "మా ... తండ్రీ" గా డయాగ్నెటస్ తొమ్మిది అధ్యాయానికి తన ఉపదేశం లో గౌరవించమని ప్రోత్సహించారు: "... ఆయన మన గౌరవం , తండ్రి , బోధకుడు, కౌన్సిలర్, హీలేర్, మా జ్ఞానం, కాంతి, గౌరవం, కీర్తి, శక్తి మరియు లైఫ్ ... " (డియోగ్నెటస్కు Mathetes యొక్క ఉపోద్ఘాతం చాప్టర్ 9)

ఇగ్నేషియస్ ఎఫెసీయులకు వ్రాశాడు,

"మాంసం మరియు ఆత్మ రెండూ కలిగి ఉన్న ఒక వైద్యుడు ఉంది; ఇద్దరూ కలిసి సృష్టించబడ్డారు మరియు సృష్టించలేదు (సృష్టించబడలేదు); దేవుడు ఫెల్షాలో ఉన్నాడు ; మరణం లో నిజమైన జీవితం; మేరీ (మానవుడు) మరియు దేవుని (దేవుని పవిత్రాత్మ ద్వారా దైవత్వం) ; మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును కూడా తొలగిస్తారు. " (ఎఫెసీయులు 7: 2, రాబర్ట్స్-డోనాల్డ్ అనువాద 0)

ఇగ్నేషియస్ దేవుని కుమారుడని "రెండిటిని" ఉత్పత్తి చేశాడని స్పష్టంగా నమ్మాడు ఆఫ్ (ek = "అవుట్ ఆఫ్") మేరీ మరియు ఆఫ్ ఇగ్నేషియస్ ప్రకారము, దేవుని కుమారుడు "సృష్ఠింపబడి సృష్టింపబడలేదు (సృష్టించబడలేదు)" ఎందుకంటే ఆయన తన యొక్క మానవుని కోణం ఆరంభమైన కుమారుడు తన పుట్టుకతోనే, తన జీవి యొక్క దైవిక అంశము ప్రారంభంలో లేకుండా అవతరించని దేవుడిగా అవతారం వెలుపల ఉండేది. అందువల్ల, ఇగ్నేషియస్ యేసు అవగాహన లేనిదని బోధించాడు "దేవుడు మాంసములో ఉన్నవాడు" . దేవునికి దేవుడు "సృష్టింపడు," దేవుడు దేవునికి "ప్రారంభము" కలిగి ఉన్నాడు.

మాథ్యూ 1:20 మరియు లూకా 1:35 ఇచ్చిన బిడ్డ జన్మించిన కుమారుడు "పరిశుద్ధాత్మ నుండి (బయట)" (మాట్ 1:20) . మత్తయి అధ్యాయంలో ఒక సందర్భం ఏమిటంటే, యోసేపు తన భార్యను విడిచిపెట్టాడని చెప్పినందున, ఆ బిడ్డ "వేరొక మనిషి నుండి" భావించాడని అనుకున్నాడు. అందువల్ల ఆ దేవదూతకు యోసేపుకు ఒక కలలో బాల మరొక వ్యక్తి నుండి ఉద్భవించలేదు, కానీ "పరిశుద్ధాత్మ యొక్క ఔట్." కాబట్టి యేసు క్రీస్తు యేసు తన దైవత్వాన్ని "నిజమైన పరిశుద్ధాత్మ నుండి" స్వీకరించాడు ఎందుకంటే కేవలం తండ్రినే దేవుడు మాత్రమే తన తండ్రిని స్వీకరించాడు ఎందుకంటే హెబ్రీయులు 1: 3 మాకు అతను ముద్రించిన కాపీగా పునరుత్పత్తి చేయబడ్డాడు (1: 3 లో హెబ్రోస్టాసిస్ 1: 3) పూర్తి మానవుడు ("అతడు వారిని ప్రతివిధంగా, పూర్తిగా ప్రతి మనిషిగా చేయవలసి వచ్చింది" - హెబ్రీ. 2:17 ఎన్ ఐ) కన్య ద్వారా అవతారం ద్వారా ("Charakter చార్స్సో నుండి పాత పదం, కట్, స్క్రాచ్, గుర్తించడానికి ... అప్పుడు మార్క్ లేదా ఆకట్టుకునే చేసిన, ఖచ్చితమైన పునరుత్పత్తి , స్పష్టంగా చార్గ్మా (చట్టాలు 17:29, Rev. 13: 16f) ద్వారా వ్యక్తీకరించబడిన ఒక అర్ధం ... ఈ పదం "వ్యక్తి" యొక్క శాసనాలు మరియు ఒక వ్యక్తి యొక్క ఖచ్చితమైన పునరుత్పత్తి కోసం సంభవిస్తుంది . "- AT రాబర్ట్సన్, వర్డ్ పిక్చర్స్ ఇన్ ది న్యూ టెస్టామెంట్, వాల్యూమ్ V, పే. 336).

అయితే, దేవుని పరిశుద్ధాత్మ యేసును మగ శిశువుగా చేయటానికి లేదా స్త్రీని జన్మించి ఉండేటట్లు అవతారం లో మగ క్రోమోజోమ్లను అద్భుతంగా అందించాలి. కాబట్టి, యేసు యొక్క మానవజాతి మాత్రమే మేరీ నుండి వచ్చింది మరియు యేసు యొక్క దైవత్వం మాత్రమే పవిత్రాత్మ బయటకు వచ్చింది చెప్పలేను. ఏకతత్వ వేదాంతి జాసన్ డల్లె చెప్పినట్లుగా, "క్రీస్తు యొక్క మనుగడకు మేరీ మాత్రమే మనుష్యునిని చేర్చినట్లయితే, యేసు మాత్రమే స్త్రీగా ఉండగలిగితే, యేసు కూడా మానవజాతికి దోహదం చేశాడు. మేరీ యొక్క గుడ్డు అందించే X క్రోమోజోములు. X క్రోమోజోములు స్త్రీలను ఉత్పత్తి చేస్తాయి. ఇది ఒక మగ శిశువును ఉత్పత్తి చేయడానికి Y క్రోమోజోముల ఉనికిని తీసుకుంటుంది. పురుషులు మాత్రమే ఈ Y క్రోమోజోమ్ కలిగి ఉన్నారు. ఈ Y క్రోమోజోమ్ యొక్క ఒక సహకారం లేకుండా యేసు ఒక మగ పుట్టు కాలేదు. అప్పటి నుండి ఈ జన్యుపరమైన ప్రభావం ఎక్కడ వచ్చింది? ఇది కేవలం భావనలో పవిత్ర ఆత్మ అందించిన ఏకైక సమాధానం.ఎందుకంటే, యేసు మానవ ఉనికికి అవసరమైన మూలకాన్ని దేవుడు దోహదపడినందున, యేసు తన తండ్రికి చెందిన మానవాళిలో ఒక భాగమని అంగీకరించాడు. దేవుడు తన దేవతను మేరీకి చెందిన మానవ శరీరం లోపల ఉంచలేదు, లేదా అతని ఆత్మను ఒక మానవ శరీరంగా మార్చాడు, కానీ దేవుడు నిజంగా కుమారుని జన్మించాడు. అందుకే యేసు కేవలం దేవుని యొక్క అద్వితీయ కుమారుడని సూచిస్తున్నాడు " (దేవుడు ఒక వ్యక్తిగా లేదా మనిషికి వ్యక్తిగా ఉన్నాడని తెలుసా? OnenessPentecostal.com లో జాసన్ దుల్లే వ్యాసం).

యేసు తండ్రి యొక్క అదృశ్య ఆత్మ యొక్క చిత్రం

KJV లో హెబ్రీయులకు 1: 3 ఇలా చెబుతోంది, "అతడి కీర్తి యొక్క ప్రకాశం మరియు అతని వ్యక్తి (హైపోస్టాసిస్) యొక్క ఎక్స్ప్రెస్ చిత్రం (చార్టర్)."

హెబ్రీయులకు 1: 1-5 యొక్క సందర్భం ("నేను అతనికి తండ్రిగా ఉంటాను, అతను నాకు ఒక కుమారుడిగా ఉంటాడు") దేవుని కుమారుడు తన పునాది ద్వారా తన ప్రారంభంలో ఉన్న వ్యక్తి అని రుజువు. పదాలు కోసం, "నేను అతని తండ్రిగా ఉంటాను, ఆయన నాకు కుమారుడిగా ఉంటాడను" అని హెబ్రీయులకు 1: 5 లో తండ్రి ఎల్లప్పుడూ తండ్రికి తండ్రి కాదు, కుమారుడు ఎల్లప్పుడూ తన తండ్రికి కుమారుడు కాదు. కాబట్టి, క్రీస్తు యేసు మనిషి "స్పష్టంగా" తనకు తానుగా " (యోహాను 5:26 - "కుమారుని తనలో తాను జీవించునట్లు చేసెను") తండ్రి యొక్క ఎసెన్స్ ఆఫ్ బీయింగ్ నుండి పునరుత్పత్తి చెయ్యటం ద్వారా పూర్తిగా సంపూర్ణ మానవుడిగా మారడం ద్వారా. క్రీస్తు యేసు మనిషి కాబట్టి తండ్రి యొక్క కీర్తి ప్రకాశవంతం మరియు తండ్రి యొక్క వ్యక్తి యొక్క "ఎక్స్ప్రెస్ ఇమేజ్" పూర్తిగా పూర్తి మానవ వ్యక్తి. మనము ఒక దేవుడు కూడా హీబ్రూ కన్యలో మనుష్యుడయ్యాడని నమ్ముతారో మనము ఆశిస్తాం.

"ఆత్మలో నీతిమంతుడై, దేవుడు శరీరములో కనబడెను" అని లేఖనాలు మనకు తెలియజేస్తున్నాయి (1 తిమోతి 3:16) ఎందుకంటే దేవుని "పరిశుద్ధాత్మ" (లూకా 1:35) "పరలోకమునుండి వచ్చెను" (యోహాను 6:38) "ప్రతి విధంగా పూర్తిగా మానవ" (హెబ్రీ 2:17 NIV) . హెబ్రీ భాషలో యేసు కోసం "యెహోవా సాల్వేషన్" మా "ఇమ్మాన్యువల్" (మత్తయి 1:23) ఎందుకంటే అతని నిజమైన గుర్తింపు మా "దేవుడు మనతో" మనుషుల్లో నిజమైన మనిషిగా.

స్ట్రాంగ్ యొక్క సమగ్ర కాంకోర్డన్స్ ప్రకారం, చార్కెటర్ యొక్క సంక్షిప్త వివరణ: (ఖార్-అక్-టారే ') అనేది "ఖచ్చితమైన పునరుత్పత్తి." అనేది ఒక పునరుత్పత్తి అసలు నుండి కాపీ చేయబడింది. థాయెర్ యొక్క గ్రీకు లెక్సికాన్ "charakter" χαρακτήρ అంటే "ఆ వాయిద్యం లేదా అక్షరాలను ఆ వాయిద్యం మీద స్టాంప్ లేదా దానిపై పనిచేయడం; అందువల్ల విశ్వవ్యాప్తముగా, "ఏ వ్యక్తి లేదా వస్తువు యొక్క ఖచ్చితమైన వ్యక్తీకరణ (ఇమేజ్), ప్రతిరూపణకు సారూప్యత, ప్రతి ప్రతిధ్వనిలో ఖచ్చితత్వాన్ని పునరుత్పత్తి చెయ్యటం" (లెవిటికస్ 13:28) ): అదే నుండి charax; శబ్దం (సాధనం లేదా వ్యక్తి), అనగా (సూత్రప్రాయంగా) చెక్కడం ("పాత్ర"), ఆకారపు బొమ్మ, అంటే ఒక ఖచ్చితమైన కాపీ లేదా (సూచనార్థకం) ప్రాతినిధ్యం - ఎక్స్ప్రెస్ చిత్రం. "

అట్లాంటిక్ బాప్టిస్ట్ యూనివర్సిటీకి చెందిన ప్రొఫెసర్ బారీ స్మిత్ హెబ్రీయులకు 1: 3,

"గ్రీకు పదం (Charakter) ఏదో యొక్క లిటరల్ ముద్రణ అర్థం, ఇది డై అనుగుణంగా. దీనికి సంబంధించి, అసలు ఏదో ఒక కాపీని సూచించవచ్చు. ఈ కమాగేన్ యొక్క ఆంటియోకస్ I యొక్క విగ్రహంలో ఒక శాసనం ద్వారా ఇది నిర్ధారిస్తుంది: 'నా రూపం యొక్క ఖచ్చితమైన చిత్రం' "(చార్కెట్రా మోర్ఫాస్ ఎమ్స్) (డెట్టెర్బెర్గర్, లేక 383, 60) .

ఇక్కడ ప్రాచీన గ్రీకులు తరచూ "చార్కెటర్" అనే పదాన్ని ఒకే మానవ వ్యక్తి యొక్క విగ్రహంగా "ఖచ్చితమైన ప్రతిమ" గా ఉపయోగించారు. ఇది యేసు యొక్క అదృశ్య తండ్రి వ్యక్తి యొక్క ఖచ్చితమైన కనిపించే ప్రతిమ అని అర్థం. కాబట్టి హెబ్రీయులకు 1: 3 లో ఉపయోగి 0 చబడిన గ్రీకు పదము "చార్కెటర్" యేసు "అదృశ్యదేవుని ప్రతిమ" (కొలొస్సయులు 1:15) కనిపించే మానవ వ్యక్తిగా అదృశ్య తండ్రి వ్యక్తి యొక్క ఖచ్చితమైన చిత్రం. కాబట్టి, హెబ్రీయులకు 1: 3 దేవుని కుమారుడని "అతని ప్రకాశము కీర్తి (తండ్రి) మరియు అతని వ్యక్తి (తండ్రి వ్యక్తి) యొక్క ఎక్స్ప్రెస్ చిత్రం "మా పాపాల కోసం బాధ, ప్రార్థన మరియు చనిపోయే నిజమైన మానవ వ్యక్తిగా.

"ప్రకాశాన్ని (గ్రీకు = అపౌగస్మా) "థాయర్ ప్రకారం, అక్షరాలా అర్థం" ప్రతిబింబిస్తుంది ప్రకాశం "అని పిలుస్తారు హెబ్ సందర్భంలో. 1: 3 ఎందుకంటే దేవుని కుమారుడు అదృశ్యమైన దేవుడిని, మనుష్యుని నిజమైన మనుష్యునిగా కనిపించని అదృశ్య తండ్రి చిత్రం. ఎందుకంటే, దేవుని కుమారుడు సన్యులంగా విభిన్న దేవుడైన కుమారునిగా ఆరోపించినట్లయితే, అప్పుడు మనిషి యొక్క మనిషి యొక్క వ్యక్తి యొక్క దైవిక వ్యక్తి యొక్క ప్రకాశం మరియు కీర్తిని కేవలం ప్రతిబింబించే బదులు అతను తన సొంత సమతూక ప్రకాశవంతం మరియు కీర్తి కలిగి ఉంటాడు. అందువలన, దేవుని కుమారుడు త్రిత్వ వాసులు వంటి వేరొక వేరుగా ఉన్న దేవుడు కాదు, ఎందుకంటే ఇమ్మాన్యుయేల్, "దేవుడు మనతో" పూర్తిగా సంపూర్ణ మనిషిగా ("ప్రతి విధమైన మానవుడు" హెబ్రీ 2:17 NIV) . అందువల్ల, మేము మాత్రమే ఒక దైవత్వం దేవుడికి తండ్రి మరియు దానిలో ఒకేఒక ఇమేజ్ అదృశ్య తండ్రి కూడా అయ్యాడు ఒక నిజమైన వ్యక్తి (దేవుని కుమారుడు) తన ప్రజలను కాపాడటానికి హిబ్రూ కన్య ద్వారా పాపాలు (మత్తయి 1: 18-23; యెషయా 43: 10-11) .

మొదటి శతాబ్దపు క్రైస్తవులు యేసు పరిశుద్ధాత్మ అని నమ్ముతారు

ఇది క్రైస్తవ యుగంలో మొట్టమొదటి కొద్ది శతాబ్దాల్లో త్రిమతం సిద్ధాంతం అభివృద్ధి చెందడానికి ముందు బోధించిన తొలి క్రైస్తవుల్లో అత్యధికులు. మొదటి శతాబ్దానికి చె 0 దిన అపొస్తలుడైన పౌలు సమకాలీనమైన రోమ్లోని హీర్మాస్ (రోమన్లు ​​16:14 లో హెర్మాస్ హెర్మాస్ ప్రస్తావించారు, హెర్మాస్ విజన్ 3: 5 ప్రకారం "అపోస్టల్స్ ... మనలో ఇప్పటికీ ఉన్నారు" అని హెర్మాస్ ది షెపర్డ్ వ్రాసినప్పుడు) మరియు మొదటి శతాబ్దం రోమన్ బిషప్ క్లెమెంట్ (హీర్మాస్ విజన్ 2: 4 లో ఒక దేవదూత హెర్మాస్తో మాట్లాడుతూ, "మీరు రెండు పుస్తకాలను వ్రాస్తారు, మరియు మీరు ఒక దానిని క్లెమెంట్కు మరియు మరొకరికి పంపుతారు మరియు క్లెమెంట్ తన విదేశీ దేశాలకు పంపుతాడు, అలా చేయటానికి అతనికి మంజూరు చేయబడినది. ") . హెర్మాస్ యొక్క షెపర్డ్ తొలి క్రైస్తవులలో చాలామంది గ్రంథంగా విస్తృతంగా పరిగణించబడ్డారు కాని హిప్పో మరియు కార్తేజ్ యొక్క రెండవ రోమన్ కాథలిక్ చర్చ్ కౌన్సిల్స్చే తిరస్కరించబడింది.

హెర్మాస్ మరియు పూర్వపు రోమన్ క్రైస్తవుల అభిప్రాయం ప్రకారం, యేసుక్రీస్తు మాంసంలో ఒక కుమారుడైన అపవాదిగా కాకుండా మాంసంలో పవిత్ర ఆత్మను కనబరచాడు.

" ముందుగా ఉన్న పరిశుద్ధాత్మ ఇది అన్ని విషయాలను సృష్టించింది దేవుడు శరీరంలో ఒక శరీరములో నివసించటానికి చేసాడు తనను తాను ఎన్నుకున్నాడు. " (హెర్మెస్ యొక్క షెపర్డ్, పారాబుల్ 5: 6)

పారాబుల్ 5: 6 స్పష్టంగా ముందు క్రీస్తు యొక్క శరీరంలో స్వయంగా incarnated ఎవరు ఆత్మ ఉనికిలో ఉన్న ఆత్మ ఉనికిలో ఉంది (మత్తయి 1:20; లూకా 1:35) .

"పరిశుద్ధాత్మ ... దేవుని కుమారుడని" హెర్మాస్ రాశాడు.

" ... పవిత్రాత్మ ఆ చర్చి రూపంలో మీతో మాట్లాడినట్లు మీరు చూపించారు ఆ ఆత్మ దేవుని కుమారుడు. " (హెర్మాస్ యొక్క షెపర్డ్, సిమిలిట్యూడ్ 9: 1)

"కుమారుడు పరిశుద్ధాత్మ కాదు" మరియు "పరిశుద్ధాత్మ కుమారుడు కాదు" అని త్రిమూర్తి సిద్ధాంతం బోధిస్తుంది. అయినప్పటికీ రోమ్లోని మొట్టమొదటి క్రైస్తవ సాక్షి "పరిశుద్ధాత్మ ... దేవుని కుమారుడని" బోధించాడు. అతను వ్రాశాడు, "మనం క్రీస్తు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుని బోధిస్తాము (2 కొరింధీ 4: 5) "2 కొరిందీయులకు 3:17 లో" ప్రభువు ఆత్మ "అని చెప్పిన సందర్భంలో. "క్రీస్తు యేసు" లార్డ్ కనుక, అతడు నిజమైన ఆత్మగా అవతరించిన దైవ ఆత్మగా ఉండాలి.

ఇగ్నేషియస్ మొదటి శతాబ్దంలో అపొస్తలుడైన యోహాను ద్వారా ఆంటియోక్ యొక్క మూడవ బిషప్గా నియమితుడయ్యాడు. ఇగ్నేషియస్ అపొస్తలుడైన యోహాను వ్రాసిన వేదాంత బోధను అనుసరిస్తూ,

" దేవుడు తనను తాను మానవ రూపంలో కనబరచాడు శాశ్వత జీవితాన్ని పునరుద్ధరించడానికి. ఇంక ఇప్పుడు ఆ ప్రారంభంలో జరిగింది ఇది దేవునిచే తయారుచేయబడినది. " (ఎఫెసీయులు 19: 3, రాబర్ట్స్-డోనాల్డ్ అనువాద 0) ఇగ్నేషియస్ "దేవుడు తనను తాను" మానవ రూపంలో చూపించాడు " (1 తిమో .3: 16) "దేవుడు ఆత్మలో నీతిమంతుడై, మాంసములో ప్రత్యక్షమయ్యాడు ..." మరియు కుమారుడు "దేవుడు పునాది నుండి" "తనను తాను సిద్ధపరచిన" ప్రణాళికలో "దేవుడి చేత" (1 పేతురు 1:20; రెవె 13: 8) .

ఏథెన్సులోని అరిస్టైడ్స్ యొక్క క్షమాపణ 125 AD కి చెందినది (కేవలం అపొస్తలుడైన యోహాను మరణించిన దాదాపు 25 సంవత్సరాల తరువాత) . రె 0 డవ శతాబ్దపు తొలి క్రైస్తవుల ప్రకార 0, " దేవుడు పరలోకమును 0 డి హెబ్రీ కన్యకు వచ్చెను ఊహిస్తూ మరియు మాంసాన్ని తాను ధరించాడు ; ఇంకా దేవుని కుమారుడు నివసించాడు మనిషి యొక్క కుమార్తెలో . "దేవుడు" పరలోకమునుండి దిగివచ్చిన తరువాత " (యోహాను 6: 38 లో, "నేను పరలోకమునుండి వచ్చాను") , అప్పుడు "దేవుని కుమారుడు మనుష్యుని కుమార్తెను నివసించాడు." దేవుని కుమారుడు కన్యక భావన వరకు ( యోహాను 5:26 "కుమారుడు తనలో తాను జీవించెను") . (ఏథెన్స్ యొక్క అరిస్టైడ్స్ యొక్క క్షమాపణ, సెక్షన్ 2, AD 125)

హీబ్రూ బైబిలు యేసు దేవుడు అని నిరూపిస్తో 0 ది

యేసుక్రీస్తు దేవుడైన యెహోవా మాతో నిజమైన మనుష్యునిగా ఉన్నాడని పాత నిబంధన గ్రంథాలు కూడా మాకు తెలియజేస్తున్నాయి. దేవుని తండ్రి స్పష్టంగా యెషయా లో స్పీకర్ 43:10 -11 లో, "నీవే నావి సాక్షులు, యెహోవా, మరియు చెప్పారు నేను మీకు తెలిసిన మరియు నా నమ్మకం కోసం, నేను ఎంచుకున్న నా సేవకుడు నేను అతను అని అర్థం (యోహాను 8:24; 1 యోహాను 5:20 ) . నా యెదుట దేవుడు లేడు, నా తరువాత లేడు. నేను, నేను యెహోవాను మరియు నేను నిన్ను రక్షించుటలేదు. "

తండ్రి దేవుడు స్పష్టంగా చెప్పాడు, "మరియు నేను ఎంపిక చేసుకున్న నా సేవకుడు." తండ్రి యెషయా 43: 10-11 సందర్భంలో స్పీకర్ అని మాకు తెలుసు మరియు తండ్రి తండ్రి మాట్లాడే వీరిలో తండ్రి ఎంచుకున్న సేవకుడు అని గురించి. అదే తండ్రి "నీవు నన్ను నమ్మునట్లు మరియు విశ్వసించి, నేను గ్రహించునట్లుగా" అని అన్నాడు. తండ్రి "దేవుడు" అని అన్నాడు, "నేను ఆయనను" అని మరియు ఆయన "ఎంచుకున్న సందర్భంలో" సేవకుడు. " అందువల్ల యేసు మా మెస్సీయ దేవుడైన తండ్రి యొక్క నిజమైన గుర్తి, "గొప్పవాడు" అని మరియు హెబ్రీ లేఖనాల యొక్క "నేను ఆయనయందు" ఉన్నట్లుగా ఉండాలి.

యేసు చెప్పినప్పుడు తండ్రి గురించి స్పష్టంగా మాట్లాడాడు, "నేను ఆయనయని నమ్మునట్లు మీరు మీ పాపములోనే చనిపోవుదురు" (యోహాను 8:24) ఎందుకంటే జాన్ 8:27 "తండ్రి గురి 0 చి తాను మాట్లాడుతున్నాడని పరిసయ్యులు అర్థ 0 చేసుకోలేదు" అని చెబుతో 0 ది. కాబట్టి, "నేను ఆయనను నమ్ముచున్నాను మీరు మీ పాపములలోనే చనిపోవుదురు" అని యేసు చెప్పినప్పుడు తండ్రి గురించి మాట్లాడటం మనము స్పష్టంగా చూడగలము. యేసు మనల్ని రక్షించటానికి వచ్చిన దేవుని తండ్రి అని నా తండ్రి పక్కాగా ఎందుకు మాట్లాడతాడో మానవుడు వివరి 0 చలేడు, "నా పక్కన మనుష్యుడు రక్షకుడు కాదు" అని అన్నాడు.

ఇంకా, కీర్తన 110: 1 ప్రకారం, "యెహోవా నా ప్రభువుతో చెప్పాడు (అడాన్ = "మానవ ప్రభువు") , నా కుడి చేతిలో కూర్చొని ... "కాబట్టి మన మెస్సీయ యేసు, అదృశ్య తండ్రి యొక్క మానవత్వపు కుడి చేతికి అధిరోహించిన లేఖనంలో మాత్రమే మాట్లాడాడని మనకు తెలుసు. అందువల్లనే, యేసుక్రీస్తు దేవుడైన యెహోవాయే "పక్కన" ఉన్నట్లు మాట్లాడతాడు. అయినప్పటికినీ తండ్రి నామమాత్రంగా చెప్పాడు, "నా దగ్గర నా రక్షకుడు లేదు." మరియు మళ్ళీ, మన తండ్రియైన దేవుడు యెషయా 45: 5 లో ఇలా చెప్పాడు, "నాతో పాటు దేవుడు లేడు" (యెషయా 45: 5-6, " నేను యెహోవాను (యెహోవా), మరియు ఇంకెవరూ లేడు, నాతో పాటుగా దేవుడు లేడు, నీవు నాకు తెలియదు అయినప్పటికీ, సూర్యుని అమరిక నా దగ్గరే లేడు, నేను యెహోవాను (యెహోవా), మరియు ఇంకెవరూ లేడు ... ") కాబట్టి, దేవదూతల లేదా మానవ సృష్టి ఏదీ విశ్వవ్యాప్త దేవుడు లేదా పక్కన విశ్వవ్యాప్త రక్షకునిగా చెప్పబడలేదు మన దేవుడైన యెహోవా దేవుడు తనను తాను రక్షించటానికి వచ్చిన తండ్రిగా మన ప్రభువును రక్షకునిగా యేసు క్రీస్తును గుర్తించాడు. ( తీతు 2:13 , "ఆశీర్వాదమైన నిరీక్షణ కొరకు మరియు మన గొప్ప దేవుని మరియు రక్షకుడు, క్రీస్తు యేసు యొక్క మహిమను కనిపెట్టి చూస్తుంది"; మత్తయి 1:21 , "ఆమె ఒక కుమారుని భరించును, ఆయన నామమును యేసు అని పిలువు, ఆయన వారి పాపములనుండి తన ప్రజలను రక్షిస్తాడు") .

యేసు మానవునిగా తండ్రి అవతారం యొక్క దైవత్వం అని స్పష్టంగా నిరూపించటానికి, కొందరు త్రిమూర్తి వాసులు, యెషయా 43: 10-11 "దేవుడు యాకోబును" లేదా "ఇశ్రాయేలును" దేవుని ఎంపికైన యేసుగా కాకుండా దేవుని సాక్షిగా దూత స్వయంగా. అయినప్పటికీ, 22 నిమిషాల YouTube వీడియోలో "ది ఫర్గాటెన్ ట్రినిటీ" (https://youtu.be/_ecgkxevoYI) , ట్రినిటారియన్ అపోలోజిస్ట్ డాక్టర్ జేమ్స్ వైట్ యేసు మెసయ్య యెహోవా అని చూపించడానికి యెషయా 43: 10-11 ఉదహరించారు.డాక్టర్ వైట్ ఈ ప్రకరణము నుండి యెహోవాసాక్షులు తమ పేరును పొందారని కూడా చెప్పారు . వీడియోలో, జాన్ 13:19 లోని గ్రీకు వచనం యెషయా 43:10 లోని గ్రీకు సెప్టాజి 0 ట్లో "నేను ఆయనను" అని చెప్పినప్పుడు అదే గ్రీకు పదాలను ఉపయోగిస్తానని జేమ్స్ వైట్ చెప్పాడు. యోహాను 13:19 ఇలా చెబుతోంది: "ఇది జరుగుచున్నది గనుక నేను నీతో చెప్పుచున్నాను, అది జరుగుచున్నప్పుడు నేను ఆయనయందునే నమ్ముచున్నాను." యేసు యోహాను 8: 24 లో కూడా ఇలా అన్నాడు నేను ఆయనను నమ్మునను నీ పాపములలోనే నీవు చనిపోవుచున్నావు. "

యూదులు వ్రాసిన హిబ్రూ లేఖనాల మొదటి శతాబ్దపు వివరణ టార్గమ్. Targum యెషయా 43:10 వీరిలో లో నేను బాగా ఆస్వాదించారు am మెస్సీయ "Targum చదువుతుంది," నా సేవకుడు దూత, సూచిస్తుంది 'వేదిక COMMENTARY దూత యెషయా 43 ఉద్దేశించబడింది ఎంపిక సేవకుడు అని నిర్ధారించారని చెప్పారు ...': 10. " 'సేవకుడు' ఉద్దేశించిన మాత్రమే నిజమైన సేవకుడు కావచ్చు యెషయా 42: 1-7 . విశ్వాసకులు ఇజ్రాయెల్ సాక్షుల మధ్య ఇప్పటికే ఉంది నుండి, (మెసయ్య)"

దేవుని అతనే మానవ చరిత్రలో ఒక భవిష్యత్ సమయంలో, అతను పాలించే ఎప్పటికీ భూమిపై పాలన ఇశ్రాయేలీయులలో నివ అతని సింహాసనం మీద కూర్చుని చెప్పారు హీబ్రూ బైబిల్ అనేక దర్మోపదేశం ఉన్నాయి. ఇంకా బైబిల్ చెప్పినదాని పురుషుల మధ్య దేవుని tabernacling ఆక్రమించిన చేయబడే దావీదు సింహా వంటి సింహాసనాన్ని అని గుర్తిస్తుంది ( "దేవుని మందిరమును పురుషుల మధ్య ఉంది" రె 21: 3) యేసు క్రీస్తు దూత దేవుని గొర్రెపిల్ల గా ( " దేవుని గొఱ్ఱెపిల్ల సింహాసనాన్ని నగరంలో ఉంటుంది మరియు అతని సేవకులు సేవింపవలెను హిమ్ "రె 22: 3) . యెహోవా దేవుని స్పష్టంగా అతను డేవిడ్ యొక్క సింహాసనం దేవుడు పిలిచే నిత్య ఇశ్రాయేలీయులలో అతని అరికాళ్ళు స్థానం కల్పించటానికి ఏజెకిఎల్ చెప్పారు "నా సింహాసనము."

యెహెజ్కేలు 43: 6 (NASB) "అప్పుడు నేను ఒక మనిషి నాకు పక్కన నిలబడి ఉండగా, ఇంటి నుంచి నాకు మాట్లాడే విన్నారు. 7 అతను నాకు చెప్పాడు, "నరపుత్రుడా, ఈ నా సింహాసనం స్థానంలో మరియు నేను ఇశ్రాయేలు కుమారులు ఎప్పటికీ మధ్య నివసించి ఉన్న నా అడుగుల అరికాళ్ళకు ప్రదేశం . ఇశ్రాయేలీయులు హౌస్ మళ్ళీ మాలిన్యము కాదు నా పవిత్ర పేరు , ఎవరికీ వారు కాని వారి రాజులు, వారి లంజరికము మరియు వారి రాజుల శవాలను వారు మరణిస్తారు, నాకు మరియు వాటి మధ్య మాత్రమే గోడ తో, నా గడప మరియు నా తలుపు పోస్ట్ పక్కన వారి తలుపు పోస్ట్ ద్వారా వారి ప్రారంభ సెట్టింగ్ 8by. మరియు వారు రాబోవు చున్న వారి హేయకృత్యములను నా పవిత్ర నామాన్ని అపవిత్రం చేశారు. కాబట్టి నేను నా కోపం లో వాటిని కలిగి. ... "

బెన్సన్ యొక్క వ్యాఖ్యానం సరిగ్గా యెహెజ్కేలు 43 ఎప్పటికీ దేవుని ప్రజలలో దూత నివాసస్థలం ద్వారా నెరవేర్చిన చేయబడుతుంది వివరిస్తుంది.

"నేను ఎక్కడ నిత్యము ఇశ్రాయేలీయుల మధ్యను నివసించు ఉంటుంది - అతను గతంలో మందిరమునకును ఆలయానికి సంబంధించి తయారు వాగ్దానం ప్రస్తావిస్తుంది, (కీర్తన 68:16 చూడండి; కీర్తన 132: 14) ... మరియు ప్రబలంగా నెరవేరాలని ఉద్దేశించిన మరియు క్రీస్తు ద్వారా, వీరిలో పాత నిబంధన వాగ్దానములు వారి ఆఖరి సాఫల్యం కలిగి ఉన్నాయి. "

ప్రకటన 21: 2-3 (NASB), "నేను దేవుని నుండి స్వర్గం బయటకు డౌన్ వస్తున్న, పవిత్ర నగరం, కొత్త జెరూసలేం చూసింది ఆమె భర్త కోసం అలంకరించిన ఒక పెళ్ళికూతురు సిద్ధమవుతాడు. నేను, మాట్లాడుతూ, సింహాసనం నుండి ఒక బిగ్గరగా వినిపించింది "ఇదిగో దేవుని మందిరమును పురుషుల మధ్య ఉంది, మరియు అతను వాటిని మధ్య నివసించి , మరియు వారు అతని ప్రజలు ఉండాలి, మరియు దేవుని అతనే వాటిలో ఉంటుంది ..."

ఇక్కడ మేము దేవుని అతనే అతని సింహాసనము మీద కూర్చుని లార్డ్ యేసు క్రీస్తు దేవుని అవతారం ఎప్పటికీ ఇశ్రాయేలీయులలో అతని అడుగుల ఉంచడానికి వస్తాయి ఎందుకంటే దూత ఏజెకిఎల్ అధ్యాయంలో నలభై మూడు నెరవేరుస్తాడని చూడగలరు. ప్రకటన 21: 3 స్పష్టంగా "దేవుని అతనే వాటిలో ఉంటుంది" అని యేసు ఎందుకంటే "అదృశ్య దేవుని చిత్రం చెపుతుంది (కల్నల్ 1:15) తనను తాను" యేసు దేవుని అవతారం లేకపోతే "పురుషుల మధ్య దేవుని మందిరమును." మనిషిగా, అప్పుడు ఎలా యెహెజ్కేలు యెహోవా దేవుని ఇతర గ్రంధములను యేసు తన సొంత అడుగుల మధ్య నివాసస్థలం ఆ సింహాసనాన్ని ఆక్రమించిన ఎవరు ఒకటి అని నిరూపించడానికి అయితే ఎప్పటికీ అతని సింహాసనము మరియు ఇశ్రాయేలీయులలో అతని అడుగుల పెడుతుంది ఆయనే అని వ్రాసారు అది ఇశ్రాయేలీయులు ఎప్పటికీ (యెషయా 9: 7; లూకా 1:32) ? అందువలన, యేసు దూత "మనుష్యులకు దేవుని మందిరమును." ఉండాలి

1 దినవృత్తాంతములు 29:23 సరిగా దావీదు "యెహోవా సింహా" సింహాసనాన్ని కాల్స్ మరియు రివిలేషన్ 22: 3 సరిగా డేవిడ్ సింహాసనాన్ని యేసు ఎవరు కూర్చుని దేవుని గొర్రెపిల్ల ఎందుకంటే "దేవుని గొఱ్ఱెపిల్ల థ్రోన్" కాల్స్ దేవుని సింహాసనం (హెబ్రీయులు 1: 8 కాల్స్ యేసును దేవుడు "మీ సింహాసనము దేవా") . అందువలన, యేసు దూత దేవుని నిజమైన ఇజ్రాయెల్ మధ్య నివసించి (గలతీయులకు 6:16 "దేవుడు ఇశ్రాయేలు" యూదులు మరియు యూదులు సభ్యులుగా ఉంటారు చెప్పారు) పరలోకమునుండి దిగి వస్తుందని న్యూ జెరూసలేం లో ఎప్పటికీ.

లూకా 1: 31-33 - "ఇదిగో, మీరు గర్భం మరియు ఒక కుమారుడు జన్మనిస్తుంది, మరియు మీరు హిమ్ యేసు పేరు ఇవ్వవలెను. అతను గొప్ప ఉంటుంది మరియు చాలా హై యొక్క కుమారుడు అని ఉంటుంది . దేవదేవుడు అతని తండ్రియైన దావీదు సింహాసనమును ఇస్తుంది , మరియు అతను ఎప్పటికీ జాకబ్ యొక్క హౌస్ మీద పాలన ఉంటుంది . అతని రాజ్యం అంతం ఎప్పటికీ! "

దేవుని కుమారుడు ఎవరు డేవిడ్ యొక్క సింహాసనం మీద కూర్చుని వ్యక్తి అని "సర్వలోకములో కింగ్ ఏ సందేహం ఉంటుంది :;: (" 9 జెకర్యా 14 దేవుడు సర్వలోకములో రాజు 1 కీర్తన 47 ") మరియు" అతను "రాజులకు రాజు ప్రభువులకు ప్రభువును వంటి పాలన అని (ప్రకటన 19:16) " "ఎప్పటికీ." యెహోవా దేవుడు స్పష్టంగా ఏజెకిఎల్ అతను దేవుని దావీదు సింహాసనంపై ఎప్పటికీ ఇశ్రాయేలీయులలో అతని అరికాళ్ళు పెడుతుంది అన్నారు , పిలుస్తుంది "నా సింహాసనము."

యెహెజ్కేలు 43: 6-7 (NASB) "అప్పుడు నేను ఒక మనిషి నాకు పక్కన నిలబడి ఉండగా, ఇంటి నుంచి నాకు మాట్లాడే విన్నారు. అతను నాకు చెప్పాడు "నరపుత్రుడా, ఈ నా సింహాసనం స్థానంలో మరియు నేను ఇశ్రాయేలు కుమారులు ఎప్పటికీ మధ్య నివసించి ఉన్న నా అడుగుల అరికాళ్ళకు ప్రదేశం ."

మేము గ్రంథాలలో తో గ్రంథాలలో సరిపోల్చండి ఉన్నప్పుడు, మేము యేసు డేవిడ్ సింహాసనాన్ని దేవుడు పిలిచే, "నా సింహాసనము" "నేను ఇశ్రాయేలు కుమారులు ఎప్పటికీ మధ్య నివసించి ఉన్న నా అడుగుల అరికాళ్ళకు స్థానంలో కూర్చుని ఉంటుంది కనుగొనేందుకు." ఎలా ఖచ్చితంగా దేవుని ఎప్పటికీ ఇశ్రాయేలీయులలో అతని సింహాసనము మరియు అతని అడుగుల ఉంచుతుంది? మాత్రమే పవిత్ర సమాధానం మేము ఎప్పుడూ చూసే అదృశ్య దేవుని చిత్రం ద్వారా (కొలస్సీయులకు 1:15; యోహాను 14: 7-9) , మనిషి క్రీస్తు యేసు ద్వారా (ప్రకటన 22: 3; యెషయా 9: 7; జెకర్యా 14 : 9; యెషయా 45: 14-15) .

యిర్మీయా 23: 5-6 (KJV) "ఇదిగో, రోజులు వస్తాయి, యెహోవా చెప్పుచున్నాడని నేను దావీదుతో ఈలాగు నీతియుక్తమైన బ్రాంచ్ పెంచడానికి, మరియు ఒక కింగ్ పాలన కమిటీ మరియు సంపన్నుడవుతాను, మరియు భూమి లో నీతిన్యాయముల అమలు కమిటీ. అతని దినములలో యూదా రక్షింపబడుదురు, మరియు ఇజ్రాయెల్ సురక్షితంగా నివసించెదరు: మరియు ఈ ఉంది అనగా అతను యెహోవా (పాత నిబంధనలో) మనకు నీతి అని ఉంటుంది అతని పేరు ".

సన్ ఉన్నాయి కాలేదు వంటి యెహోవా దేవుని కుమారుడు ప్రవక్తయైన యిర్మీయా భవిష్య భవిష్యత్తులో కుమారుడు డేవిడ్ బయటకు పుత్ర పేరు యెహోవా మనకు నీతి అని పిలవబడే "నీతియుక్తమైన శాఖ" గా పైకి అని మాట్లాడారు. "అందువలన యెహోవా అని పేరు వాస్తవానికి భవిష్య భవిష్యత్తులో అతనికి ఇవ్వబడింది వరకు (యేసు చెప్పారు, "పవిత్ర తండ్రి, మీరు నన్ను మీకిచ్చిన పేరు, మీ పేరు ద్వారా ఉంచడానికి" - జాన్ 17:11) .

యెషయా 9: 6-7 (ESV) "మాకు పిల్లవాడి పుట్టిన, మాకు ఒక కుమారుడు ఇవ్వబడుతుంది ; మరియు ప్రభుత్వం తన భుజముమీద ఉండాలి, మరియు అతని పేరు వండర్ఫుల్ కౌన్సిలర్ అని ఉంటుంది , మైటీ దేవుడు , నిత్యమైన తండ్రి , సమాధానకర్తయగు అధిపతి. మరియు శాంతి తన ప్రభుత్వం వృద్ధియు దావీదు సింహాసనంపై ముగింపు ఉంటుంది, మరియు అతని సామ్రాజ్యాన్ని, అది ఏర్పాటు మరియు న్యాయం తో ముందుకు మరియు ఈ సమయం నుండి ధర్మానికి తో సమర్థించేలా forevermore . "

కుమారుడిని భవిష్య భవిష్యత్తులో కాకుండా శాశ్వతత్వం గత పొడవునా "మైటీ దేవుడు" అదే పేరు మరియు నిత్యమైన తండ్రి "" అని ఉంటుంది "అని గమనించండి. దేవుని కుమారుడు "జననం" గుర్తించినప్పటి నుంచి మరియు "ఇచ్చారు," దేవుని కుమారుడు "మనిషి క్రీస్తు యేసు ఉండాలి (. 1 టిమ్ 2: 5) " "మంజూరు" ఇతను ఒక మానవ "జీవితం" (జాన్ 5:26 ) "ఆయన కుమారుడు తనను తాను ఒక జీవితం కలిగి మంజూరు చేసింది" కన్నె మరియు "ఇచ్చిన అన్ని పేర్లు పైన ఇది పేరు" (ఫిల్ 2: 9.) . సన్ పూర్తిగా పూర్తి వ్యక్తి (మానవ యువరాజు) గా మాతో దేవుని పూర్తిగా ఎందుకంటే కుమారుడు అందువల్ల, అని మనిషి "మైటీ దేవుడు, నిత్యమైన తండ్రి" రెండింటి మరియు ఒక "శాంతి ప్రిన్స్" గా గుర్తించబడుతుంది.

మొదటి మరియు రెండవ శతాబ్దం అపోస్టోలిక్ పితరుల ప్రప్రథమ క్రైస్తవ సాక్షి స్క్రిప్చరల్ మరియు చారిత్రక ఆధారాలు దేవుని ఒక నివసిస్తున్న పుత్రుడుగా హిబ్రూ కన్నె ద్వారా అవతారం ఒక అయ్యాడు ఆ ధృవీకరించు ( " దేవుని స్వర్గం నుండి దిగి వచ్చారు , మరియు ఒక హిబ్రూ కన్నె నుండి భావించింది మరియు మాంసం తో తాను ధరించుకొని ; మరియు S దేవుని మీద మనిషి ఒక కుమార్తె నివసించారు "- ఏథెన్స్, విభాగం 2, AD 125 Aristides యొక్క అపాలజీ;" దేవుని అతనే మానవ రూపంలో వ్యక్తం చేస్తున్నారు శాశ్వత జీవితాన్ని పునరుద్ధరణ కోసం "ఎఫెసీయులకు 19 : 3) . దేవుడు తన సృష్టి ప్రవేశించింది "మాంసం మరియు రక్తాన్ని పంచుకునే" నుండి (హెబ్రీ. 2:14) మరింతగా "పూర్తిగా మానవ ప్రతి విధంగా (హెబ్రీ. 2:17 NIV) " "దేవుని కుమారుడు" "ఒక నివసించిన వంటి మనిషి యొక్క కుమార్తె, "శరీరములో దేవుడు యొక్క కొత్త అభివ్యక్తి (1 టిమ్ 2.: 5) కాబట్టి ఉంది" పూర్తిగా మానవ " (యోహాను 5:26) పుత్రుడుగా కుమారుడు ఒక ప్రత్యేకమైన కలిగి ఉంది" తనకు జీవితం (యోహాను 5: 26) తనకు జీవితం "దేవుని నుండి తండ్రి వైవిధ్యంగా ఉంది" " (యోహాను 5:26) . నిజమైన మనిషి పురుషుల మధ్య నివసిస్తున్న క్రీస్తు ప్రార్థన మరియు హెగెల్ చేయగలిగింది ఎందుకు వివరిస్తుంది. ఎక్కడైతే, దేవుని దేవుని ప్రార్థన చేయవచ్చు లేదా హెగెల్ అదృశ్య తండ్రి, సమయంలో "మాతో దేవుడు" నిజమైన మనిషి ప్రార్థన అవకాశమున్నందున మరియు సర్వాంతర్యామిగా దేవుని అతనే కూడా "వారి పాపాలు నుండి అతని ప్రజలు సేవ్ ఒక మనిషి మారింది ఎందుకంటే హెగెల్ ఉంది (మత్తయి 1: 18-23) ".

యెషయా ప్రవక్త ప్రకారం, దూత అతని ప్రజలు సేవ్ డౌన్ వచ్చిన దేవుడు.

యెషయా 35: 4 (KJV) "ఒక భయాన్ని గుండె యొక్క అని వారికి చెప్పండి, బలంగా, భయపడకుము; ఇదిగో మీ దేవుడు వస్తాయి తో ప్రతీకారం, ఈవెన్ గాడ్ తో ఒక చెల్లించు; అతను వచ్చి మీరు సేవ్ చేస్తుంది. "

"? వస్తాయి మరియు మీరు సేవ్" ఎవరు ప్రవక్త యెషయా డిక్లేర్ చేసింది యెషయా ప్రకటించింది, "మీ దేవుడు చెల్లించు తో వస్తాయి ... దేవుడు కూడా; అతను వచ్చి మీరు సేవ్ చేస్తుంది. ప్రతి విధంగా పూర్తిగా మానవ "అందువల్ల, యేసు మా దూత మరింతగా మాంసం మాకు సేవ్ వచ్చిన దేవుడని" (హెబ్రీ. 2:17) వారి పాపాలు నుండి అతని ప్రజలు సేవ్ "ఆర్డర్ లో" (మత్తయి 1: 18-23) ".

యెషయా 45: 14-15 (ESV) "ప్రభువైన చెప్పారు: ఈజిప్ట్ యొక్క సంపద మరియు కూషు సరుకును మరియు Sabeans, ఎత్తులోనే పురుషులు, మీరు పైగా రాకూడదు మరియు మీదే ఉంటుంది; వారు మీరు పాటించవచ్చు; వారు గొలుసులు పైగా వచ్చి మీకు డౌన్ నమస్కరిస్తాను కమిటీ . వారు చెప్పడం, మీరు అభ్యర్థిస్తాను: 'నిశ్చయంగా దేవుడు మీరు, మరియు ఏ ఇతర, (ఉంది) ఏ అతనికి పాటు దేవుడు ఉంది.' " నిజంగా, మీరు ఇశ్రాయేలు దేవా తాను దాచి ఒక దేవుడు, రక్షకునిగా ఉన్నారు . "

యెషయా అధ్యాయము నలభై ఐదు దూత వంగడం యొక్క వెయ్యేళ్లపాటు పాలన నివాసులు యేసు ముందు, మాట్లాడుతూ "దేవుడు మీరు ఉంది, ఇతర ఉంది, ఏ దేవుడు అతనికి పాటు (ఉంది)" అడ్రసింగ్ సందర్భంలో (దూత దేవుని సూచిస్తుంది) . అప్పుడు యెషయా, ప్రేరణ దర్శకత్వ దూత దేవుని అని పిలవాలని అని తెలుసుకోవాలంటే ఉంది సరిగా ఈ ప్రకరణము exegete ఏకైక మార్గం "నిజంగా మీరు స్వయంగా దాచి ఒక దేవుడు, ఓ ఇశ్రాయేలు దేవుడు, రక్షకుడు ఉన్నాయి." తన నిజమైన దాచిపెట్టాడు ఎవరు రక్షకుని దేవుడు మనిషి హిబ్రూ కన్నె మీద పడుట స్వర్గం నుండి డౌన్ వచ్చిన అతని సొంత పవిత్ర ఆత్మ ద్వారా క్రీస్తు యేసు తరువాత గుర్తింపు (; జాన్ 6:38 ల్యూక్ 1:35) .

కీర్తన 118: యెహోవా దూత మా మోక్షానికి అవుతాడని 14-23 (KJV) అంచనా.

14 యెహోవా (పాత నిబంధనలో) నా బలం మరియు పాట, మరియు నా మోక్షానికి మారింది ఉంది .

15 ఆనందించవలసియున్నవి మరియు మోక్షం యొక్క వాయిస్ నీతిమంతుల పర్ణశాలల ఉంది: యెహోవా కుడి చేతి valiantly చున్నాడు ( యేసు "యెహోవా చేయి " వెల్లడి - యెషయా 53: 1; జాన్ 12:38) .

16 యెహోవా కుడి చేతి ఉన్నతమైన (యేసు) : యెహోవా కుడి చేతి valiantly చున్నాడు.

17 నేను చత్తురు, కానీ నివసిస్తున్నారు, మరియు యెహోవా క్రియలు ప్రకటిస్తాయి.

18 ది యెహోవా నాకు గొంతు chastened యున్నాడు గాని ఆయన ఆమరణ నాకు పైగా ఇవ్వలేదు యున్నాడు.

19 నాకు ఓపెన్ ధర్మానికి గేట్లు: నేను వాటిని లోకి వెళ్తుంది, మరియు నేను యెహోవా స్తుతి కనిపిస్తుంది:

20 నీతి ఎంటర్ కమిటీ ఇందులో యెహోవా ఈ ద్వారం (యేసు తండ్రి ద్వారం లేదా తలుపు ఉంది - యోహాను 10: 9) .

21 నేను నీకు కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లిం చెదను: నీవు నాకు విని కళ నా మోక్షానికి మారింది (సందర్భంలో రుజువు యెహోవా డేవిడ్ యొక్క మోక్షానికి అయిన ఒకటి) .

22 బిల్డర్ల తిరస్కరించింది రాయి మూలకు తలరాయి రాతి మారింది ఉంది.

23 ఈ ప్రభువువలననే కలిగెను ఉంది; ఇది మన కన్నులకు అద్భుతమైంది.

అతను కీర్తన 118 ఉదహరించారు ఉన్నప్పుడు యెహోవా దేవుని పిల్లల జననం మరియు కుమారుడు మన పాపముల నుండి మనలను కాపాడేందుకు ఇచ్చిన మరింతగా మా మోక్షానికి మారింది ఎందుకంటే యేసు స్వయంగా సూచిస్తారు.

"వారితో చెప్పెను యేసు, యే వేదాలలో చదివి ఎప్పుడూ చేయలేదు, బిల్డర్ల తిరస్కరించింది రాయి, అదే మూలకు తలరాయి మారింది ఉంది: ఈ ప్రభువువలననే కలిగెను, మరియు అది మా దృష్టిలో అద్భుతమైంది?" మాథ్యూ 21:42 (KJV)

జెకర్యా 12: 9-10 (NASB) "మరియు ఆ దినమున నేను జెరూసలేం వ్యతిరేకంగా వచ్చిన అన్ని దేశాల నాశనం గురించి సెట్ . నేను బయటకు దావీదు ఇల్లు పోయాలి యెరూషలేము నివాసులు, దయ మరియు ఆత్మ విన్నపము, వారు తాము పొడిచిన కుదుర్చుకున్న ఆన్ మి కనిపిస్తాయని కాబట్టి ; మరియు ఒక ఏకైక కుమారుడు కోసం ఒక సంతాపం వంటి వారు హిమ్ కోసం ఓదార్చుటకును, మరియు వారు ఒక జ్యేష్ఠ పై చేదు క్రుళ్ళిన నీలాంటి పైగా క్రూరంగా ఏడువు ఉంటుంది . "

ఎవరు ప్రవక్త జెకర్యా ఒకటిగా గుర్తించడంలో చేశారు "తాము పొడిచిన కుదుర్చుకున్న?" జెకర్యా పన్నెండు అధ్యాయం సందర్భంలో యెహోవా దేవుడు, హు సేస్ స్పీకర్ అని నిరూపిస్తుంది "వారు నా మీద కనిపిస్తాయని తాము పొడిచిన కుదుర్చుకున్న." ఎవరు వేరే కానీ యేసు క్రీస్తు ఉంది కుట్టిన?

జెకర్యా 14: 9 (NASB) "యెహోవా (పాత నిబంధనలో) సర్వలోకములో రాజు ఉండాలి:. ఆ రోజు అక్కడ ఉండాలి ఒకటి యెహోవా (పాత నిబంధనలో), మరియు అతని పేరు ఒకటి"

జెకర్యా పద్నాలుగు అధ్యాయం సందర్భంలో సర్వలోకములో రాజుగా దూత అడ్రసింగ్. ఇంకా జెకర్యా మాత్రమే దేవుడు చేసే భూమి నివాసులు అదృశ్య దేవుని యేసు క్రీస్తు చిత్రం వంటి కేవలం చూస్తారు యెహోవా వంటి దూత గుర్తిస్తుంది. యేసు తన నిజమైన గుర్తింపును వెల్లడి ఇది పితా సరిగా ఇచ్చిన ఎందుకంటే ఏ హిబ్రూ ప్రవక్త లేదా అపొస్తలుడైన ఎప్పుడైనా కంటే ఎక్కువ ఒక యెహోవా దేవుని పర్సన్ లేదా కంటే ఎక్కువ ఒక దైవ పేరు గురించి ఏదైనా అన్నారు.

ఎందుకు కుమారుడు తండ్రి పేరు ఇవ్వకూడదు - (YHWH ఆదా Jer 23: 6; జాన్ 17:11 ఫిలిప్పీయులకు 2 9.) మరియు తండ్రి అధికారాన్ని అన్ని విషయాలు వారసత్వంగా (మత్తయి 28:18; హెబ్రీ 1: 4; జాన్. 5:23) ఆయన నిజమైన మనిషి వంటి మాకు సేవ్ వచ్చిన యెహోవా కాదు ఉంటే (కీర్తన 118: 14; యెషయా 35:. 4; హెబ్రీ 2: 14-17) ? గ్రంధములను దేవుని ఎవరైనా అతని కీర్తి వెల్లడించింది తనంతట తానుగా ఎవరు ఇవ్వరని నిరూపించడానికి (యెషయా 42 "నేను మరొక నా కీర్తి ఇవ్వాలని లేదు": 8; 53: 1; 52:10; 59:16) . లేదా అక్కడ సర్వాంతర్యామిగా పదవిని దేవుని వంటి ఎవరైనా కావచ్చు (యేసు ఎఫెసీయులకు 4:10 "ఇప్పటివరకు అతను అన్ని విషయాలు పూరించడానికి ఉండవచ్చు అన్ని ఆకాశము కన్నా అధిరోహించాడు") వినడానికి మరియు ప్రార్ధనలను సమాధానం ( "మీరు నా నామమున దేని అడిగితే, నేను చేస్తాను ఇది "జాన్ 14:14) దేవుని అతనే చెప్పారు ఎందుకంటే, "నేను దేవుని am మరియు మిగతా లేడు. నేను దేవుని am మరియు నా లాంటి ఏదీ (యెషయా 46: 9) . "యేసు దీని స్వంత పవిత్రాత్మ దైవిక గుర్తింపు స్వర్గం నుండి దిగి వచ్చారు కాకుండా వినడానికి మరియు ప్రార్ధనలను సమాధానం సర్వాంతర్యామిగా పదవిని దేవుని ఉండాలనే కోసం అది అసాధ్యం కోసం (లూకా 1:35; యోహాను 638) మానవ కుమారుడు నివసిస్తున్న మారింది (హెబ్రీ 1:. 3; జాన్ 5:26) .

దేవుని తండ్రి స్పష్టంగా యెషయా 42 లో చెప్పారు: 8, "నేను AM యహ్వెహ్ నా పేరు అని, నా మహిమను నేను మరొక ఇస్తుంది." Yahshua (అర్థం హిబ్రూ లో "యెహోవా ఆదా") కాదు "మైటీ గాడ్" మరియు "నిత్య తండ్రి" ఉంటే : (6 యెషయా 9) యెషయా ఎలా కాలేదు, జన్మించిన ఒక నిజమైన పిల్లల మరియు కుమారుడు ఇచ్చిన మాతో 8 నిజమని: 42 కాంతి లో ఏమి Yahshua, జాన్ 5:23 తెలిపారు "... అన్ని SON గౌరవం ఉండవచ్చు అంతే వారు గౌరవం అని తండ్రి? యేసు మాత్రమే ఒక వ్యక్తి ఉంటే (Socinianism) , లేదా ఒక దేవదూతల సృష్టి నిజమైన మనిషి వంటి మాతో (దాన్ని అరియనిజం) ఎలా తండ్రి యొక్క నిజమైన భక్తులు గౌరవించడం కాలేదు ఒక మేరే మన్ లేదా దేవదూతల సృష్టి "వారు తండ్రి గౌరవించే అంతే?" యేసు గొప్ప కాదు ఉంటే "నేను" ఎక్సోడస్ 3:14 (జాన్ 8:24; 58) నిజమైన మనిషి వంటి మాతో కన్నె ద్వారా, ఎలా మేము కుమారుడు గౌరవించటానికి మేము యెషయా 42 లేకుండా తండ్రి గౌరవించే అంతే: 8 ( "నా కీర్తి నేను మరొక ఇవ్వాలని లేదు") ?

యేసు యొక్క దైవత్వం మనిషిగా దట్స్ తండ్రి దివ్యత్వం ఈజ్

యేసు స్పష్టంగా నిజమైన భక్తులు ఆత్మ లో మరియు నిజం లో హిమ్ పూజించే ప్రయత్నిస్తుంది ఎవరు ఒంటరిగా తండ్రి అని పేర్కొంది (: 23-24 జాన్ 4) . యేసు ఎల్లప్పుడూ అతనిని దైవత్వం ఎల్లప్పుడూ తండ్రి ఎప్పుడూ ఒక ప్రత్యేకమైన దేవుని కుమారుడని అంగీకరించాడు ఎందుకు అంటే (;: 7-10, 24 యోహాను 14 జాన్ 44-45) . "మనిషి క్రీస్తు యేసు వారు పోస్ట్ incarnational మానవ ప్రకటనలు అని అనుకుంటున్నాను ఎందుకంటే త్రిమూర్తులను వీక్షణ గొప్పగా తప్పు లేదు (.: 5 1 టిమ్ 2) " దేవుని కుమారుడు coequally విశిష్ట, కలకాలం దేవుని కుమారుడు పర్సన్ అని నిరూపించడానికి. ఇంకా ఎలా ఒక ఇద్దరికీ సమానంగానుండు మరియు coeternal (కలకాలం) దేవుని కుమారుడు పర్సన్ రోజు మరియు తన సొంత రెండవ గంట, "కానీ ఒక్క తండ్రి" తెలుసు కాలేదు (మార్క్ 13:32) ? ఇక్కడ మేము (మాతో అన్ని విషయాలు తెలియదు ఎవరు మనిషిగా దేవుడు) తండ్రి (అన్ని విషయాలు తెలుసు దేవుడిగా దేవుడు) మరియు కుమారుడు మధ్య ఖచ్చితమైన వ్యత్యాసం లేదు అని చూడగలరు.

గ్రంధములను స్పష్టంగా దేవుని కుమారుడని వ్యక్తి అని బోధిస్తారు తన begetting ద్వారా ఒక ప్రారంభంలో కలిగి (. హెబ్రీ 1: 5; కీర్తన 2:. 7; జాన్ 5:26; గాల్ 4: 4; అపోస్తలుల కార్యములు 2:36) . ల్యూక్ 1:35 స్పష్టంగా కుమారుడు ఎందుకంటే అతని కన్నె భావన కుమారుడు అని ధృవీకరిస్తుంది. దేవదూత ". ఈ కారణంగా, మీరు జన్మించిన ఉంటుంది పరిశుద్ధ పిల్లల దేవుని కుమారుడు అని ఉంటుంది పవిత్ర ఆత్మ మీరు మీద వస్తారు మరియు సర్వోన్నతుని శక్తి మీరు కప్పివేయ్యాలని." కన్నె, సమాధానం ఏ కారణం కోసం కుమారుని మొదటి స్థానంలో కుమారుడు అని పిలుస్తారు? ల్యూక్ 1:35 మాకు మాత్రమే పవిత్ర సమాధానం ఇస్తుంది: సన్ సన్ అతను ఎల్లప్పుడూ ఒక timelessly ఇద్దరికీ సమానంగానుండు దేవుని కుమారునిగా ఉనికిలో ఎందుకంటే అంటారు ". ... ఈ కారణంగా, మీరు జన్మించిన ఉంటుంది పరిశుద్ధ పిల్లల దేవుని కుమారుడు అని ఉంటుంది", ఎందుకు బైబిల్ చెప్పినదాని అద్వితీయ కుమారునిగా ఎందుకంటే తన కన్నె భావన మరియు పుట్టిన దేవుని కుమారుడు అని మాకు చెబుతుంది అని?

దేవుని తండ్రి స్పష్టంగా, "నేను అతనికి ఒక తండ్రి ఉంటుంది, మరియు అతను నాకు ఒక కుమారుడు ఉంటుంది" అన్నారు (: శామ్యూల్ 7:14 5/2 హెబ్రీ 1.) . పదాలు "కనిపిస్తుంది" సన్ కన్నె లోపల ఉద్భవించింది వరకు సన్ ఒక దేశం కుమారుడే అని నిరూపించడానికి. జాన్ 5:26 "తండ్రి తనకు జీవితం ఉంది, కాబట్టి కూడా ఆయన తనకు జీవితం కలిగి పుత్ర మంజూరు చేసింది వంటి కోసం.", చెప్పారు ఆరోపణలపై ఇద్దరికీ సమానంగానుండు మరియు coeternal సన్ "లో మంజూరు" కాలేదు ఒక "స్వయంగా జీవితం" (తండ్రి ద్వారా) ఇద్దరికీ సమానంగానుండు మరియు కలకాలం ఉండటం అయితే! అందువలన, క్రీస్తు యొక్క నిజమైన దేవత ఆమోదించినట్లయితే మాత్రమే నిజమైన బైబిల్ వీక్షణ అయితే స్క్రిప్చరల్ డేటా అంతటికీ సామరస్యాన్ని తీసుకురావడానికి ఏకత్వాన్ని థియాలజీ ఉంది (కూడా క్రీస్తు శకం మొదటి కొన్ని శతాబ్దాల లోపల క్రిస్టియన్ మెజారిటీ జరిగిన "Modalistic Monarchianism" అని పిలుస్తారు - టెర్టూలియన్ యొక్క వ్యతిరేకంగా Praxeas 3 మరియు జాన్ యొక్క ఆరిజిన్ యొక్క వ్యాఖ్యానం, పుస్తకం 1:23 చూడండి) .

గ్రీకు పదం "CHARAKTER" హెబ్రీయులకు 1: 3 మాకు తెలియచేసింది ఆఫ్ బీయింగ్ తండ్రి పదార్ధం (రక్త ప్రసరణ లోపము వలన సిర రక్తం నిల్వయై ఆప్రాంతములో రక్తాథిక్యత కలుగుట ) "పునరుత్పత్తి," అని "బలంగా నాటాడు" లేదా "ఒక పూర్తిగా పూర్తి మానవుడు కన్నె లోపల ఎక్కువ కాపీ" (Charakter). అందుకే, ట్రినిటేరియన్లు ఒక కలకాలం కుమారునియందు విశ్వసించిన తండ్రి ఒక బలంగా నాటాడు కాపీని తనను తాను పునరుత్పత్తి ఎలా వివరించటానికి కాదు. నార్ ట్రినిటేరియన్లు దేవుని కుమారుడు "బయటకు" కావడం ఎలా వివరిస్తుంది ఆఫ్ బీయింగ్ పవిత్ర ఆత్మ యొక్క పదార్ధం స్వర్గం నుంచి దిగివచ్చినట్లు ఎవరు (లూకా 1:35) ఆరోపణలపై కలకాలం కుమారునియందు విశ్వసించిన క్రీస్తు పిల్లల ఏర్పరుస్తాయి.

మేము "సరిగా సత్యవాక్యమును విభజించి" చేయడానికి (. 2 తిమో 2:15) ఉంటే, మేము హెబ్రీయుల ప్రేరణ రచయిత గ్రీకు పదం "charakter" ఉపయోగించేందుకు నమ్మాలి : (3 హెబ్రీయులు 1) ఒక కారణం. యేసు అతని సొంత ప్రజల కాపాడేందుకు అవతారం ఒక వ్యక్తి మారింది పరలోకమునుండి దిగి వచ్చిన దేవుని ఆత్మ వారి పాపములనుండి (: 18-23 మాథ్యూ 1) . అందువలన బైబిల్ పదాలు దేవుని తండ్రి పునరుత్పత్తి లేదా పూర్తిగా పూర్తి మానవుడు కన్నె లోపల ఉండడాన్ని అతని ఎసెన్స్ కాపీ తెలియచేస్తున్నాయి.

తండ్రీ కొడుకుల మధ్య విలక్షణత

"ఎవరూ రోజు లేదా మనుష్యకుమారుడు వస్తున్న గంట తెలుసు. కాదు కాదు స్వర్గంలో దేవతలు, లేదా కుమారుడైన కానీ ఒంటరిగా తండ్రి. "మార్క్ 13:32

దేవుని అవతారం యొక్క లోపల ఒక మనిషి తరువాత, తన అనే మానవ కారక అవతారమైన అతని బీయింగ్ బయట దైవ కారక కాకుండా స్వర్గం లో ఏమి జరుగుతోందో తెలిసిన కాలేదు (మార్క్ 13:32) . త్రిమూర్తి వేదాంతులు వివరించలేదు "ఒంటరిగా తండ్రి" పగలు మరియు క్రీస్తు యొక్క రెండవ స్థానాన్ని సమయంలో రెండు ఇతర ఆరోపణలపై coequally ప్రత్యేకమైన దివ్య వ్యక్తుల గంట చేయరు తెలుసు ఎలా మాత్రమే. దేవుడు అన్ని-తెలుసుకోవడం ఆరోపణలపై coequally ప్రత్యేకమైన రెండవ కోసం కుమారుని పర్సన్ స్వర్గంలో (జాన్ 3:13 యేసు స్వర్గం లో మరియు అదే సమయంలో భూమ్మీద చెప్పారు) మరియు ఒక అనుమానిత మూడో coequally ప్రత్యేకమైన స్వర్గం లో అన్ని-తెలుసుకోవడం దేవుని పవిత్రాత్మ పర్సన్ చేయగలిగి అన్ని-తెలుసుకోవడం ఉండటం లేదు, అయితే రెండు ఇతర ఆరోపణలపై coequally ప్రత్యేకమైన దేవుని పర్సన్స్ గా ఉనికిలో (సర్వజ్ఞులు) .

క్రీస్తు యొక్క నిజమైన దేవత ఆమోదించినట్లయితే ఆ మార్క్ 13:32 మాత్రమే ఆచరణీయ వివరణము ఏకత్వాన్ని థియాలజీ ద్వారా నిర్వహించబడుతుంది. దేవుని పవిత్రాత్మ తండ్రి అవతారమైన లోపల పురుషుల మధ్య నిజమైన మనిషి తన పరిమిత మానవ మనస్సు మరియు ఆత్మ లోపల అన్ని విషయాలు తెలుసు కాలేదు కాకుండా ( "మాతో దేవుడు" అయితే, అన్ని విషయాలు తెలిసిన అవతారమైన బయట దేవుని తండ్రి "యేసు జ్ఞానం మరియు పొట్టితనాన్ని పెరిగింది, మరియు దేవుని మరియు మనిషి తో అనుకూలంగా", ల్యూక్ 2:52). దేవుని పవిత్రాత్మ తండ్రి తండ్రి వహించలేదు దేవుడు జ్ఞానం పెరగడం చెప్పవచ్చు నిజమైన మనిషి వంటి మాతో "జ్ఞానం పెరుగుదల," కానీ దేవుని తండ్రికి. ఎక్కడైతే మాత్రమే ఏకత్వాన్ని వేదాంత క్రీస్తు యొక్క పూర్తి దేవత ఎత్తిచూపుతూ స్క్రిప్చరల్ డేటా అంతటికీ సామరస్యాన్ని తెస్తుంది.

దేవుడు మనిషి తరువాత, అతను ఒక మనిషి అతని సృష్టి ఏ ఇతర వ్యక్తి వంటి జ్ఞానం మరియు తెలివి లో పెరుగుతుంది వచ్చింది ఎవరు నమోదు ( "మరియు యేసు జ్ఞానం మరియు పొట్టితనాన్ని పెరిగింది, మరియు దేవుని మరియు మనిషి తో అనుకూలంగా", ల్యూక్ 2:52 ) . యేసు కొన్నిసార్లు తండ్రి ఒక పవిత్ర జ్ఞానం యొక్క అవుట్ మరియు ఇతర సమయాల్లో మాట్లాడటం పుత్రుడుగా అతని మానవ స్పృహ మాట్లాడ శక్తే ఉంటే, అప్పుడు యేసు అన్ని వద్ద ఒక మానవ వ్యక్తి కాదు; ఒక శరీరంలో రెండు వ్యక్తులు అతన్ని తయారవుతుంది (ఒక నెస్టోరియన్ క్రీస్తు కాకుండా ఒక ఏకత్వాన్ని Modalistic క్రీస్తు) . ఒకే వ్యక్తి రెండు వీలునామా, రెండు మనస్సులలో, లేదా వ్యక్తిగత స్వీయ-స్పృహ రెండు కేంద్రాలు ఉండకూడదు. అందువలన, యేసు అతని నిజమైన గుర్తింపు లేని కారణంగా ఉందని అన్ని జ్ఞానం తన తండ్రి ద్వారా అతనికి తెలుస్తుంది చేశారు వచ్చింది (జాన్ 12:50 "నేను మాట్లాడే విషయాలు, నేను తండ్రి నన్ను చెప్పిందని కేవలం చెప్పండి") లేదా యేసు అన్ని వద్ద నిజమైన మనిషి ఉన్నానని చెప్పుకొచ్చాడు. "కూడా నేను వచ్చినట్లు లేదు, కానీ అతను నన్ను పంపాడు" యేసు, అతను చెప్పగల్గినవి తన మనసు మరియు స్పృహ కాబట్టి పూర్తిగా మానవుడు (జాన్ 8:42 BLB) .

అంతేకాక, తండ్రి మనిషి క్రీస్తు యేసు ద్యోతకం మరియు అతను జాన్ 8:58 లో ప్రామాణికంగా మాట్లాడినపుడు అవగాహన ఇచ్చింది ( "అబ్రహం ముందు, నేను") మరియు జాన్ 14: 7-9 ( "చూసిన వారు ఆయన నాకు తండ్రి చూసింది ") కారణంగా అవతారం మాత్రమే అతను తన తండ్రి నుండి ద్యోతకం అందుకున్న తన దివ్య అవగాహన ద్వారా మాట్లాడగలరు అయిన ఒక (జాన్ 14:24; యోహాను 12: 49-50; అపోస్తలుల కార్యములు 1: 2) . ఈ మేము దేవుని మాంసం స్వయంగా వ్యక్తమయ్యే ఆ నమ్మకం ఉంటే మేము ఆశించిన విధంగానే ఖచ్చితంగా ఉంది (1 టిమ్. 3:16) "మా మానవత్వం లో వాటా" (హెబ్రీ. 2:14 NV) "ప్రతి విధంగా పూర్తిగా మానవ కావడానికి " (హెబ్రీ. 2:17 NIV) అన్ని పురుషులు వంటి. దేవుడు దేవుడు ontologically ఒక మనిషి, లేదా ఒక వ్యక్తి యొక్క కుమారుడు కాదు (సంఖ్యలు 23:19). అందువలన దేవుని కుమారుడు "మాతో దేవుడు (తండ్రి)" "మాతో దేవుడు" దేవుడు (తండ్రి), కానీ కాదు (మత్తయి 1:23) ఒక పరిమిత మానవ ఆత్మ, మనస్సు, శరీరం తో పూర్తిగా పూర్తి మనిషిగా . ఈ ప్రార్థనలు, ప్రలోభాలు, మరియు భూమి మీద ఒక నిజమైన మనిషి పురుషుల మధ్య నివసిస్తున్న యేసు పరిమిత మానవ జ్ఞానం వివరిస్తుంది (మార్క్ 13:32) .

యేసు తండ్రి క్రియలు ఇవ్వగలవా మరియు తండ్రి గా ఆరాధింపబడుచున్నాడు

"మాతో దేవుడు" యేసు ఒక మనిషి దివ్య అధికారం తో తండ్రి మాటలు తండ్రి తనను రచనలు మాట్లాడటం మరియు చేయాలని చేయగలిగింది ( "నేను నా తండ్రి క్రియలు లేకపోతే, నాకు నమ్మకం లేదు; కానీ ఉంటే మీరు గని కాదు వినడానికి పదం, కానీ తండ్రి ", జాన్ 14:24); నేను వాటిని అలా ... రచనలు నమ్మకం", జాన్ 10:37 " . యేసు "పూర్తిగా ప్రతి విధంగా మానవ" కాగా (హెబ్రీ. 2:17 NIV) , తన నిజమైన గుర్తింపు "మాతో దేవుడు" (మత్తయి 1:23) పురుషుల మధ్య మనిషిగా. ఏమి మనిషి యొక్క పద్ధతిలో ఎప్పుడైనా దేవుడిని తండ్రి యైన దేవుడు క్రియలు వీలు ఉంది ; (యోహాను 10:37 మాథ్యూ 8:27) గౌరవం, కీర్తి, ప్రశంసలు మరియు ఆరాధన "అంతే ... తండ్రి" తీసుకుంటున్నప్పుడు ( "ఆ అన్ని కాబట్టి వారు తండ్రి ", జాన్ 5:23) గౌరవించటానికి అంతే కుమారుడు గౌరవించటానికి ఉండవచ్చు ?

"అప్పుడు నేను చూసారు, మరియు నేను సింహాసనాన్ని చుట్టిముట్టి అనేక దేవతలు మరియు దేశం జీవుల మరియు పెద్దల గాత్రాలు విన్న, మరియు వారి సంఖ్య వేల కోట్లకొలది మరియు వేల కోట్లకొలది ఉంది. 12 ఒక బిగ్గరగా వాయిస్ లో వారు చెప్పారు: ' వర్తీ లాంబ్ ఉంది వధించబడిన, అందుకున్న శక్తి మరియు riches మరియు జ్ఞానం మరియు బలం మరియు గౌరవం మరియు కీర్తి మరియు వరం! ' 13 నేను చెపుతూ స్వర్గం లో ప్రతి జీవి విని, మరియు భూమిపై, మరియు భూమి కింద, మరియు సముద్ర లో, మరియు వారితో ఉంది, " హిమ్ టు ఎవరు సింహాసనం మీద కూర్చుని, మరియు లాంబ్ కు, ప్రశంసలు మరియు గౌరవం ఉంటుంది మరియు కీర్తి . మరియు శక్తి యుగయుగముల "రె 5: 11-13 BSB

దేవతలు మరియు పురుషుల "ప్రశంసలు మరియు గౌరవం మరియు కీర్తి మరియు శక్తి యుగయుగముల" తో లాంబ్ (మనిషి క్రీస్తు యేసు) పూజించే "వారు తండ్రి గౌరవించే కేవలం గమనించవచ్చు (జాన్ 5:23) ఎలా దేవతలు మరియు పురుషుల కుమారుడు పూజించే చేయవచ్చు." అతను వారి పాపాలు నుండి అతని ప్రజలు సేవ్ వచ్చిన నిజమైన మనిషి వంటి మాతో తండ్రియొద్దకు లేకపోతే తండ్రి (: 18-23 మాథ్యూ 1) ? దేవుడు చెప్పినట్లు, "నేను దేవుని am మరియు మిగతా ఏదీ నేను దేవుడనని మరియు అక్కడ నా లాంటి none ఉంది (యెషయా 46: 9) ." యేసు గౌరవించి దేవుని ప్రశంసలు చేస్తున్నారు దేవుని వంటి కనుక, అతను ఉండాలి దేవుడు ఆ ఎవరు స్వర్గం నుండి డౌన్ వచ్చిన అతని సొంత పవిత్ర ఆత్మ ద్వారా మనిషిగా మాకు సేవ్ వచ్చింది (; మాథ్యూ 1:20; లూకా 1:35 హెబ్రీ 1:. 3) .

"మళ్ళీ, అతను ప్రపంచంలోకి జ్యేష్ఠ తెస్తుంది ఉన్నప్పుడు, అతను చెప్పాడు, 'దేవుని దేవదూతలు ఆయనకు నమస్కారము చేయవలెనని చెప్పుచున్నాడు.'" హెబ్రీయులకు 1: 5 ESV

దేవుడే దేవదూతలు ఇప్పటికే శాశ్వతత్వం గత పొడవునా ఒక కలకాలం దేవుని కుమారుడు పూజలు సంతోషిస్తాను ప్రపంచంలోకి తీసుకొచ్చింది ఉన్నప్పుడు కుమారుడు పూజించే దేవతలు ఆజ్ఞాపించాడు ఎందుకు ట్రినిటేరియన్లు వివరించలేదు. Arians (క్రీస్తు ఒక ముందు సృష్టించిన దేవదూత ఉంది) మరియు యూనిటేరియన్ Socinians (క్రీస్తు కేవలం ఒక ప్రత్యేక వ్యక్తి) దేవుని కుమారుడు పూజలు ఎందుకు మరియు "అంతే ... తండ్రి" సత్కరించింది వివరించలేదు (జాన్ 5:23) . అందువలన, మాత్రమే ఏకత్వాన్ని Modalism Trinitarianism, దాన్ని అరియనిజం, మరియు యూనిటేరియన్ Socinianism లేదు, అయితే గ్రంధములను అన్ని సామరస్యాన్ని తెస్తుంది!

For More ARTICLESFor Free BOOKS For Video Teachings, subscribe to our YOUTUBE CHANNEL

Recent Posts

See All

C O N T A C T

© 2016 | GLOBAL IMPACT MINISTRIES